ผู้เขียน หัวข้อ: แอบดูคนเข้าห้องน้ำเป็นกรรม  (อ่าน 4699 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
แอบดูคนเข้าห้องน้ำเป็นกรรม
« เมื่อ: 16 พ.ย. 2553, 04:41:54 »
แอบดูคนเข้าห้องน้ำเป็นกรรม

ในโลกของความเป็นจริงมีอีกมากมายที่เป็น
ความทุกของแต่ละท่านที่มีวิบากกรรมเป็นตัวเชื่อมให้
เหตุที่เป็นปัจจัยทำให้เกิดทุกข์ กรรมเป็นตัวบ่งชี้ให้เกิด
เห็นทุกข์อย่างชัดเจน แต่ก็ไม่มีใครที่สนใจหาเหตุเพื่อดับทุกข์
ทุกคนคิดว่าเป็นกรรมข้ามชาติหรือกรรมจาก
อดีตชาติแทนทั้งสิ้น

วันหนึ่งในศาลาธรรมวัดพิชยญาติการาม แม่ชีชี้
ไปที่โยมผู้ชายท่านหนึ่งแล้วถามว่า "แม่ชีพูดเรื่องโยมได้ไหมค่ะ"

โยม "ได้ครับ ผมสร้างกรรมอะไรในอดีตชาติหรือเปล่า
ผมถึงไม่มีความสุขเลย ผมให้แม่ชีพูดได้หมดเลยครับเต็มที่ครับ"

แม่ชี "โยมมีเมียกี่คนคะ"

โยม "สามคนครับ"

แม่ชี "เขาเรียกโยมว่าอย่างไรคะ"

โยม "เมียผมหึงหวงผมจนทุกข์มากอยากตายครับ
ผมหาทุกอย่างให้เขา คือผมไม่เดือดร้อนเรื่องเงิน
เลยครับ คำที่เมียผมเรียกทำให้ผมเกิดปมด้อยในใจครับ"

แม่ชี "แม่ชีเห็นทุกข์ของโยมคือตอนอายุ 13 ขวบ โยม
เจาะห้องน้ำแอบดูคนใช้อาบน้ำ แม่ชีเห็นโยมี
ความุสุขมากๆ กับรูที่แอบเจาะไว้ เพราะคนใช้สาว
ในบ้านโยม ทำให้โยมสำเร็จความใคร่อย่างสนุกตา
สนุกใจ กรรมตรงนี้ทำให้โยมเป็นทุกข์ค่ะ"

โยม "แม่ชีครับแม่ชีรู้ได้อย่างไรว่าผมเจาะรูแอบดูคนใช้อาบน้ำ"

แม่ชี "แม่ชีมีบางอย่างที่ได้จากการปฏิบัติเจริญกรรมฐาน
แล้วโยมเคยทำแบบนั้นไหมคะ"

โยม "เคยครับตอนอายุ 13 ขวบ ผมรู้สึกว่าผมต้องการ
มันมากไม่รู้เพราะอะไรผมคอยฟังเวลาเขาเข้าห้อง
อาบน้ำ แม่ชีครับเป็นกรรมด้วยเหรอครับ เป็นกรรม
ตรงไหนครับ

แม่ชี "โยมยังไม่ได้ตอบแม่ชีเลยว่าเมียโยมเรียกชื่อโยม
ว่าอย่างไร ถ้าโยมตอบแม่ชีจะได้พูดเป็นธรรมทาน
โยมจะได้หมดทุกข์"

โยม "เมียผมเรียกผมว่า พ่อนกกระจอกครับ"

แม่ชี "โยมฟังนะคะ โยมเจาะรูแอบดูคนอาบน้ำแล้วมี
ความใคร่ มันเป็นกรรม แต่อะไรก็แล้วแต่เขาไม่อนุญาต
ก็รับเต็มๆ โยมมีเมีย 3 คน แต่ทุกคนก็ไม่ได้รับความสุขจากโยมได้
เพราะเหมือนถึงรูก็เห็นแล้ว (เสร็จแล้ว) เมียโยม 3 คน
เขาก็หาทางออกให้ตัวเองเหมือนกัน เพราะตัณหามันแทบ
ทำให้ทั้ง 3 คนอยากจะฆ่าโยม ที่เขายังไม่
ไปจากโยมเพราะโยมมีเงินเลี้ยงดูเขาอย่างสุขสบาย"

เรื่องนี้เอาไว้เป็นธรรมทานกับคนที่ชอบดูอะไรที่เป็นเรื่อง
ลับของคนอื่น ดูมากๆ เสื่อมสมรรถภาพนะคะ ขออนุโมทนากับโยม
นกกระจอกนะคะ ขอให้โยมได้บุญจากธรรมทานนี้คะ
(ขอให้เป็นซุปเปอร์แมน)

นายธรรมะ
ขอขอบคุณข้อมูลดีๆ จากเว็บบอร์ดพลังจิตด้วยครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
ตอบ: แอบดูคนเข้าห้องน้ำเป็นกรรม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พ.ย. 2553, 02:15:16 »
ขอบพระคุณครับผม... :001:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด