ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อทองคำ หรือพระพุทธมหาสุวรรณปฏิมากร วัดไตรมิตรวิทยาราม วรวิหาร  (อ่าน 3256 ครั้ง)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ได้ไปวัดไตรมิตรฯมาซะนานหลังจากสร้างพระมหามณฑปเสร็จ เมื่อสบโอกาสเลยเข้าไปนมัสการหลวงพ่อทองคำเพื่อเป็นสิริมงคลแก่ตัวเองสักหน่อยครับ

แต่่ก็ไม่ได้ไปเปล่า ได้ร่วมทำบุญเช่าบูชาวัตถุมงคลกลับมาบ้านด้วยครับ

เหรียญพระพุทธมหาสุวรรณปฏิมากร วัดไตรมิตรฯ รุ่นเมตตา มหาบารมี

แถมภาพพระพุทธรูปบูชาที่เช่าไว้สมัยที่พระมหามณฑปยังสร้างไม่เสร็จครับ(ภาพนี้เคยโพสไปแล้วครับ)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ยินดีด้วยครับ ได้ทั้งบุญ ได้ทั้งวัตถุมงคลที่ทรงคุณค่า และพิมพ์ยังสวยงามด้วยครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
สวยๆทั้งนั้นเลยครับผม ได้ทั้งบุญกุศลและทั้งสิ่งดีๆกลับมาด้วย  :001:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อนุโมทนาบุญด้วยครับ
บูชาวัตถุมงคลมามากนะครับเลยอิอิ :095:
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ