ผู้เขียน หัวข้อ: ได้พระมาใหม่ครับแนะนำด้วยครับผม  (อ่าน 953 ครั้ง)

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
   พอดีวันนี้ผมได้ไปทำบุญปล่อยน้องเต่าครับ เห็นมีคนตั้งแผงพระอยู่เลยลองเดินไปดูเลยได้ติดตัวกลับบ้านมา 2 องค์ครับ

รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยนะครับ เพราะผมก็ไม่ค่อยได้ศึกษารายละเอียดเท่าไหร่ คิดแต่ถ้าเจอของหลวงปู่เปิ่นก็จะเก็บๆไว้ครับ ส่วนหลวงปู่สุขผมเห็นแล้วรู้สึกชอบเลยเอามาด้วยครับ แท้ไม่แท้ก็ไม่ได้เสียใจครับถ้าแท้ก็ดีใจครับแต่ถ้าไม่แท้ก็เก็บสะสมไว้หล่อพระหรือหล่อระฆังเพื่อเป็นประโยชน์ต่อไป ขอบพระคุณพี่ๆด้วยครับที่แนะนำ
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
ตอบ: ได้พระมาใหม่ครับแนะนำด้วยครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พ.ย. 2553, 12:51:18 »
    แพงพระข้างทางระวังให้มาก ๆ นะครับ ปลอมเยอะมาก เช่าพระต้องมีชั้นเชิงกันหน่อยครับ ค่อย ๆ สะสมประสบการณ์ไปเรื่อย ๆ ก็พอแยกเยอะได้บ้างครับว่าดีหรือไม่   รู้แต่ว่าตั้งแต่เข้ามาวงการณ์นี้ผมทันคนขึ้นเยอะครับ   :005: :005: :005: