ผู้เขียน หัวข้อ: คุณแม่ฝากมาถามคะ (สมาชิกใหม่ขอรายงานตัวคะ)  (อ่าน 982 ครั้ง)

ออฟไลน์ matsuri

• ปฐมะ
  • *
สมาชิกใหม่ ขอรายตัวนะคะ มีทั้งคุณแม่และตัวน้อง เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อ

คือคุณแม่ฝากมาถามเพื่อนๆสาวๆ ในที่นี้ว่ามีใครสักยนต์ แม่ทัพ กับ เสือคู่ กันบ้างหรือป่าวคะ เพราะคุณแม่อยากสักมาก แต่อยากรู้ความหมายก่อนจะไปสักคะ (ตอนนี้คุณแม่มี เก้ายอด ห้าแถว สาลิกาฯ ดอกบัว หงส์เดี่ยว พระเจ้าห้าพระองค์ ส่วนน้องมี เก้ายอด คะ เร็วๆนี้จะไปรับ ห้าแถว)

เพื่อนๆพี่ๆ ใครทราบความหมายของ แม่ทัพ กับ เสือคู่ ช่วยบอกด้วยนะคะ ขอบคุณมากคะ  :002:

ออฟไลน์ somjung1900

• จตุตถะ
  • ดื่มนมจากเต้า ดีกว่าดื่มเหล้าจากกลม
ที่รู้มาน่ะครับ เสือ น่า จะเป็น มหาอำนาจ นะ ครับ
ผิดถูก ยังไง ขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เสือคู่เป็น เมตตา มหาอำนาจ นะ
แต่แม่ทัพ ก็ถือว่าเป็นยันต์สูงนะ มีข้อห้ามด้วยมั่ง ไม่ดื่มสุราอะ ที่รู้มานะ (ผิดถูกขออภัยครับ)
รอผู้รู้ต่อไปนะ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"