ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการสักยันต์  (อ่าน 1570 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAW

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สอบถามเรื่องการสักยันต์
« เมื่อ: 11 ก.ย. 2554, 01:23:03 »
สอบถามเรื่องการสักยันต์ ว่าตอนนี้ผมได้ เก้ายอด กับ แปดทิศ แล้วต่อไปจะเป็นอะไรครับ

ออฟไลน์ new8567

• ปัญจมะ
ตอบ: สอบถามเรื่องการสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ก.ย. 2554, 01:35:07 »
ผมว่าน่าจะเป็น งบน้ำอ้อยนะครับ..แต่สุดแล้วก็ขึ้นอยู่กับอาจารย์น่ะครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ก.ย. 2554, 12:05:37 »
จะเป็นอะไรก็แล้วแต่พระอาจารย์ครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ puttiphong

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.ย. 2554, 03:34:40 »
ในเรื่องลำดับการวางยันต์ก่อนและหลังเท่าที่เห็นจะไม่เหมือนกันครับ คร่าวๆน่าจะเป็นงบน้ำอ้อย แต่ก็ขึ้นอยู่กับพระอาจารย์ด้วยครับรวมทั้งปริมาณของลูกศิษย์ว่ามีมากน้อยแค่ไหน จากประสบการณ์สิ่งที่คิดว่าจะได้กลับไม่ได้แต่สิ่งที่ไม่คิดว่าจะได้กลับได้ซะงั้น

ออฟไลน์ digC

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ก.ย. 2554, 07:25:20 »
ผม ถูกแฟนนอนทับลงบนตัวของผมจะเสื่อมป่าวคับ  ผมกลัวมาเรยช่วยบอกผมด้วนนะคับใครรู้มั่ง

ออฟไลน์ Monthon

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ก.ย. 2554, 10:48:29 »
ยันต์ต่อไป..แล้วแต่อาจารย์ท่านเมตตาครับ..เข้มขลังทุกยันต์ครับ