ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ค่อยจะได้เห็นบ่อยนัก  (อ่าน 3312 ครั้ง)

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
ไม่ค่อยจะได้เห็นบ่อยนัก
« เมื่อ: 20 ก.ย. 2554, 06:43:18 »
วันนี้ ก็ นำวัตถุมงคลหลวงปู่มาให้ พี่ๆ และ เพื่อน สมาชิก ชมกันนะครับ

เป็นวัตถุมงคล ที่ไม่ราคาไม่ได้ แรง อะไรมาก นัก บางองค์ก็หลัก 100 เท่านั้น แต่ นานๆ ที จะ เจอ วันนี้ เลยถือโอกาสนำมให้ชม

เผื่อสมาชิกบางท่านยังไม่เคยเห็น

อันที่1 ก็ ปิดตายันต์ยุ้ง ปี36 เนื้อ เมฆสิทธิ์ พระปิดตารุ่นนี้ อาจจะเคยคุ้นตากันอยู่ แน่ เนื้อ เมฆสิทธิ์ นานๆ เจอที นำมาให้ ศึกษาครับ

รูปที่ 2 ก็ รุ่น ร่มโพธิ์ ปี 33 เนื้อเงิน อันนี้ ก็ไม่ค่อยได้เจอบ่อย

รูปที่ 3 ก็ เหรียญหล่อหน้าเสือปี36 อันนี้ แทบหาไม่เห็นแล้ว

รูปที่ 4 พระยอดธง รุ่น1 เนื้อเงิน น้อยมากจะหลุดมาให้เห็น

รูปที่ 5 เหรียญรุ่นพิเศษ กรรมการ เนื้อเงิน ปี36 นานๆ เจอที

รูปที่ 6 อันนี้ ปัจจุบันังมีให้เห็นอยู่ แต่ เนื้อเงินค่อนค้าง น้อย

รูปที่ 7 เหรียญหนุมานแบก หลวงปู่ กะไหล่ ทอง และ กะไหล่เงิน ตอนนี้ ก็ น้อยเต็มทีแล้ว

วันนี้ก็นำมาให้ชม แต่ เพียงเท่านี้ก่อน คราวหน้า ลื้อเจอ อะไรที่พอจะนำมาให้ ชม และ ศึกษาได้ จะนำมาให้ ชมใหม่

เชิญติชม บอกกล่าวได้ตามสบายนะครับ ข้อความใดไม่เหมาะสม หรือ ไม่ถูกต้อง ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
ตอบ: ไม่ค่อยจะได้เห็นบ่อยนัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.ย. 2554, 06:54:43 »
จัดทุกองค์เลยครับ แถมเน้นเนื้อเงินซะด้วย บางรุ่นนี่ก็หายากแล้วครับ แถมยังเนื้อเงินอีก

เยี่ยมยุทธครับ   :016:   ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.ย. 2554, 07:00:29 »
ยอดเยี่ยม..เข้มขลัง..สวยงามมากๆครับ 36; 36;

ขอบคุณท่าน sMokE ที่นำวัตถุมงคล หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.ย. 2554, 07:56:58 »
สุดยอด สวยทุกองค์เลยครับ
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ backcat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ก.ย. 2554, 08:40:52 »
สวยดีครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :016:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ก.ย. 2554, 04:59:55 »

สวยงามมาก . . . ครับ

--------- ขอบคุณครับ ------------

15;

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ก.ย. 2554, 07:29:22 »
สาธุ...กราบหลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ก.ย. 2554, 08:00:54 »
สวยๆทั้งนั้นเลยครับ  :053:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ก.ย. 2554, 08:49:39 »
เหนือนคำบรรยายครับท่าน :016: :016: :016: :016: :016: :016: :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

knife420

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ก.ย. 2554, 10:05:52 »
โอโห บางเหรียญ ต้องเสาะหานานนะครับกว่าจะพบ  :054: เหรียญสวย ๆ ทั้งนั้นเลย สายตรงจริงๆ /ขอบคุณที่นำมาให้รับชมครับ