ผู้เขียน หัวข้อ: รับบุญบูรณะตึกสงฆ์อาพาธ-ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมกับวัดพระปฐมเจดีย์ฯ  (อ่าน 3344 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เก็บภาพงานบุญที่ได้ไปร่วมมาฝากเพื่อนสมาชิกกระดานสนทนาวัดบางพระได้ร่วมอนุโมทนากันครับ :001:

มารับบุญที่วัดพระปฐมเจดีย์ราชวรมหาวิหาร เขตสังฆาวาส ภายในหอสมุดวัดพระปฐมเจดีย์.

ด้านใน พี่ๆในวัดช่วยกันคัดแยกสิ่งของที่ได้รับบริจาคช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม
ผมกับครอบครัวได้ร่วมถวายเครื่องอุปโภคบริโภคจำนวนหนึ่งกับท่านพระมหารุ่งไว้ให้ไปช่วยเหลือผู้ประสบภัยด้วยครับ

อีกบุญที่ได้ร่วมก็คือ ผ้าป่าสามัคคีบูรณะตึกสงฆ์อาพาธ โรงพยาบาลศูนย์นครปฐม โดยคณะสงฆ์ทุกวัดในจังหวัดนครปฐมและประชาชนทั่วไป
(ทอดไปแล้วเมื่อวันพุธที่ ๕ ตุลาคม ๒๕๕๔ ณ ศาลากองอำนวยการวัดพระปฐมเจดีย์ เวลา ๑๔.๐๐น.) ได้ร่วมสบทบทุนไปจำนวนหนึ่งครับ

มงคลวัตถุบางส่วนที่ได้รับไว้เป็นที่ระลึกถึงบุญครั้งนี้ครับ

นำภาพบุญมาฝากเพื่อนสมาชิกกระดานสนทนาวัดบางพระให้ได้ร่วมอนุโมทนากันทุกท่านเลยนะครับ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ.

:114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114:

ออฟไลน์ yodlaksiri

• ทุติยะ
  • **
  • ผิดพลาดประการใด โปรดอภัยและชี้แนะด้วยนะ เจ้าคะ
:016: อนุโมทนาบุญ ด้วยนะเจ้าคะ  :015:

แมวเหมียว เด็กรพ. เจ้าคะ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
อนุโมทนา บุญด้วยครับผม ^ ^
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ร่วมอนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยครับ...สาธุ :054:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ :054: :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: รับบุญบูรณะตึกสงฆ์อาพาธ-ช่วยเหลือผ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ต.ค. 2554, 10:29:32 »

อันนี้ศูนย์รับบริจาคสิ่งของช่วยเหลือน้ำท่วม ที่วัดโสธรวรวิหารครับ
พอดีไปไหว้หลวงพ่อโสธรมาเร็วๆนี้เลยถ่ายรูปมาครับ

ปล.ขออนุญาติพี่เก่งด้วยนะครับ และขอกราบอนุโมธนาบุญด้วยครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ต.ค. 2554, 10:29:58 โดย umpawan »

ออฟไลน์ Lop

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ร่วมอนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยครับ...สาธุ สาธุ สาธุ  :054:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ร่วมอนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยครับ...สาธุ :054: :054: :054: :054: :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

knife420

• บุคคลทั่วไป