ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางไปวัดบางพระ ที่น้ำไม่ท่วมครับ  (อ่าน 1163 ครั้ง)

ออฟไลน์ mootun@nt

• จตุตถะ
  • นะโมพุทธายะ
พอดีวันที่ 5 ธ.ค. นี้จะไปสักยันต์ที่วัดครับ เดินทางจาก อ.เมือง จ.นนทบุรี ปกติจะไปเส้นบรม วิ่งเข้า อ.นครชัยศรี แต่ไม่ทราบว่าระดับน้ำแถวทวีวัฒนาสูงเท่าไหร่ รบกวนสอบถามเส้นทางนอกเหนือจากนี้ที่เดินทางไปอย่างสะดวกครับ เดินทางด้วยรถจักรยานยนต์ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แถวทวีวัฒนาก็ว่ายังสูงอยู่นะ ปิดถนนบรมเลยครับ รถห้ามผ่าน (ตอนนี้ไม่ทราบนะ)
แต่เมื่ออังคารที่แล้วผมไปโดยขับมอไซค์ ผมวิ่งถนนเพชรเกษมครับ น้ำจะมีท่วมก็ช่วงอ้อมน้อย อ้อมใหญ่อะครับ รถผมก็พอขับเรื่อยๆไปได้ครับ
แต่ตอนนี้ไม่ทราบว่ายังมีน้ำท่วมอยู่หรือป่าว ไม่รู้ครับ
***รอผู้รู้อีกทีนะครับ***   :067: :067:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ mootun@nt

• จตุตถะ
  • นะโมพุทธายะ
ขอบคุณมากครับวันนี้ผมไปมาแล้ว วิ่งเส้นเพรชเกษมครับ จะมีน้ำอยู่บริเณอ้อมน้อยแต่รถเล็กสามารถไปได้ครับ ส่วนนครชัยศรีวิ่งได้ปกติ มีน้ำขังข้างทางนิดหน่อยครับ