ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีคับพี่ๆ คือผมสักที่วัดอื่นมาก่อน ถ้าจะไปให้หลวงพี่ครอบครูให้จะได้หรือเปล่า ถ้าได้ต้องเตรียมอะ  (อ่าน 1017 ครั้ง)

ออฟไลน์ Legend13

• จตุตถะ
สวัสดีคับพี่ๆ คือผมสักที่วัดอื่นมาก่อน ถ้าจะไปให้หลวงพี่ครอบครูให้จะได้หรือเปล่า

ถ้าได้ต้องเตรียมอะไรไปบ้างคับ

ศรัทธามากๆคับ

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีคับพี่ๆ คือผมสักที่วัดอื่นมาก่อน ถ้าจะไปให้หลวงพี่ครอบครูให้จะได้หรือเปล่า

ผมว่าได้นะ แต่บอกท่านก่อนว่าสักอะไรทีไหนมา ท่านจะได้สวดเป่ารับให้
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล

ได้ครับเตรียมความศรัทธมาก็เพียงพอแล้วครับ
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!