ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามหน่อยครับ  (อ่าน 1074 ครั้ง)

ออฟไลน์ BLACKKING45

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 15 มี.ค. 2555, 06:18:56 »
ไปสักมาวันนี้ครั้งแรก ต้องทำอะไรอย่างไรบ้างรึป่าวครับ

ออฟไลน์ มิ้นพระประแดง

• สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง
  • จตุตถะ
    • MSN Messenger - mintinlove1@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มี.ค. 2555, 07:06:01 »
ก็กินยาแล้วนอนคับจะได้ไม่เป็นไข้อิอิอิ

:003: :010:
[shake]ของดีมี อยู่ที่ใจ

ของขลังไว้แผ่นเนื้อหลัง

ของสูงใหญ่ใช่ใครไม่ห่างกัน

ในใจเราหลวงปู่เปิ่น 1ในใจ
[/shake]

ออฟไลน์ sorawat

• ศิษย์อาจารย์หนวด วัดบางพระ
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์อาจารย์หนวด วัดบางพระ
    • MSN Messenger - sorawat@msn.com
ตอบ: รบกวนถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มี.ค. 2555, 08:54:50 »
งดฟอกสบู่บริเวณที่สัก สัก 3 - 4 วัน แล้วก็ปฏิบัติตามข้อห้ามต่าง ๆ ของวัด
ข้อห้ามสำหรับคนสักยันต์
              ๑. ห้ามผิดลูกเมียเขา
              ๒. ห้ามด่าบุพการี
              ๓. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
              ๔. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
              ๕. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี :050: