ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการสักน้ำมันครับ  (อ่าน 1094 ครั้ง)

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
คือว่าตัวผมเองสักน้ำมันมานานแล้วครับ
จนได้ยันต์ครูครบแล้วและก็ยันต์ต่างๆ
เวลาผมไปถึงก็หันหลังเลยครับแล้วแต่พระอาจารย์จะเมตตา(โดยที่ไม่ทราบว่าท่านสักอะไรให้)
แต่ระยะหลังๆท่านจะถามว่าสักอะไรมาบ้างแล้ว ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าครั้งก่อนๆ
พระอาจารย์ท่านเมตตาสักอะไรมาให้มั่ง ผมจะต้องกราบเรียนท่านว่าอย่างไรครับ
ขอบคุณครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องการสักน้ำมันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มี.ค. 2555, 09:28:07 »
ก็ต้องบอกว่าได้ยันต์ตรง ตำแหน่งใด ของหลังมาแล้วบ้าง (เนื่องจากตำแหน่งที่สักแล้วก็จะสามารถอ้างอิงถึงยันต์ที่สักไปแล้วได้ในระดับหนึ่ง)

" ยันต์ครูได้มาแล้วครับ แต่ผมจำได้ ไม่ทั้งหมดครับ "

คราวหน้าต้องจดครับ ขนาดผมได้คาถาเสกข้าวกินของหลวงปู่หิ่มมาแต่ไม่ได้จด -ทุ สะ นะ โส นะ โมุ พท ธา ยะ- (ทุกวันนี้ผมยังไม่มั่นใจว่าถูกต้องทั้งหมดหรือไม่)
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องการสักน้ำมันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มี.ค. 2555, 10:54:52 »
ผมเองก็สักน้ำมันมาทั้งหลังเต็มแล้ว พระอาจารย์ อาจารย์เมตตาอะไรให้ ผมก็จดไว้ตลอดครับจำจนขึ้นใจ  :052: :052: :052:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"