หมวด มิตรไมตรี > รวมสมาชิก (มิตรไมตรี)

แบ่งปันประสบการณ์จริง จากผู้ที่บูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่น

(1/9) > >>

~เสน่ห์ack01~:

สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ  :002:

จากการที่ศิษย์วัดบางพระทั้งหลาย ได้มีประสบการณ์จริงจากวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ

บรมครูแห่งเราชาววัดบางพระ กันมากมาย ทั้งทางด้านคงกระพัน แคล้วคลาดปลอดภัย เมตตามหานิยม

และอื่นๆอีกมากมายนับไม่ถ้วน    ทางทีมงานผู้ดูแลกระดานสนทนาวัดบางพระ ได้ประชุมกัน มีความเห็นตรงกันว่า

ควรที่จะเปิดกระทู้ขึ้นมา เพื่อที่จะรวบรวมประสบการณ์จริงในด้านต่างๆจากเพื่อนสมาชิกกระดานสนทนาวัดบางพระ

เพื่อเป็นการเผยแผ่ความเมตตา และบารมีของหลวงพ่อเปิ่น ที่ท่านปกปักษ์คุ้มครองลูกศิษย์ทุกคน

เรื่องประสพการณ์ เป็นความเชื่อส่วนบุคคล ควรใช้วิจารณญานในการอ่าน

จึงขอเชิญชวนเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ร่วมแบ่งปันประสบการณ์จริง

ที่ได้รับจากการบูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ เท่านั้น

นอกเหนือจากนี้ขอสงวนสิทธิ์ในการแก้ไข ย้ายกระทู้เก็บ

พร้อมรูปภาพของวัตถุมงคลที่ท่านมีประสบการณ์ประกอบเรื่อง

โดยทีมงานจะคัดเลือกบทความจากเพื่อนสมาชิก 3 ท่าน

และใช้คะแนนขอบคุณจากเพื่อนสมาชิกร่วมในการตัดสิน

(การตัดสินของทีมงานผู้ดูแลกระดานสนทนาวัดบางพระ ถือเป็นที่สิ้นสุด)

ทางทีมงานผู้ดูแลกระดานสนทนา จะมีวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่น มอบให้ 3 รางวัล

เพื่อตอบแทนน้ำใจของท่านที่ได้ร่วมแบ่งปันประสบการณ์ครับ

(หมดเขตการตัดสิน 15 เมษายน 2555) 36;

ตัวอย่างวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่น (อันนี้ไม่ได้แจกครับ) :001:

~เสน่ห์เอ~:
ให้หมดถาดเลยหรือปล่าวครับคุณack01

~เสน่ห์ack01~:

--- อ้างจาก: ~เสน่ห์เอ~ ที่ 30 มี.ค. 2555, 11:27:08 ---ให้หมดถาดเลยหรือปล่าวครับคุณack01

--- End quote ---

ท่าน~เสน่ห์เอ~ จะนำล๊อคเกตหน้าตรง ฉากขาวดำ หลังแผ่นเงิน รุ่นยิ้มยินดี มาร่วมแจกรางวัลใช่มั๊ยครับท่าน :095:

~เสน่ห์เอ~:

ผมขอเปิดก่อนเลยแล้วกันนะครับ
ประสบการณ์เกิดขึ้นกับน้องชายแท้ๆของผมเลย(คนสุดท้อง)เหรียญที่มีประสบการณ์คือเหรียญรุ่น "มงคลโชค"ครับตามรูป(ขอขอบคุณท่านack01สำหรับภาพ) เรื่องมีอยู่ว่าน้องชายผมได้ออกไปโทรศัพท์สาธารณะซึ่งสมัยก่อนมือถือยังไม่แพร่หลายเหมือนทุกวันนี้แล้วด้วยความที่ติดลมมั้งเลยโทรนานไปหน่อยทำให้เกิดเขม่นกับเด็กวัยรุ่นคนนึงที่มารอเด็กคนนั้นจึงดึงประตูตู้โทรศัพท์หร้อมกับถ่มน้ำลายใส่หน้าน้องชายผมน้องชายผมก็ต่อยหน้าไป1ทีแตกเลยครับเลือดไหลออกมุมปากด้วยความเครียดแค้นเด็กวัยรุ่นคนนั้นไปตามพวกมาประมาณ12-13คนได้รุมทำร้ายน้องชายผมด้วยไม้และกระบอกโช๊คหน้ารถมอเตอร์ไซด์ยำอยู่นานไม่เห็นแผลแตกของน้องผมพวกนั้นจึงได้กระชากสร้อยพร้อมพระออกจากคอน้องชายผมแต่เดชะบุญที่น้องผมพอยังมีสติอยู่คว้าเอาไว้ได้ทันแล้วน้องผมก็วิ่งกลับมาที่บ้านภาพแรกที่ผมเห็นคือบริเวณใบหน้าแล้วก็หัวโนเต็มไปหมดเลยครับที่น่าอึ้งที่สุดคือไม่มีเลือดซักหยดมีแค่บริเวณปากคือปากแตกนิดหน่อย   ก็รีบพาไปโรงพยาบาลหมอที่ทำแผลยังถามเลยว่าว่าทำไมไม่แตกน้องผมก็แบมือที่กำสร้อยพระนั้นไว้........เรื่องก็มีแค่นี้ละครับ    แถมอีกนิดทั้งตัวน้องชายผมยังไม่ได้สักอะไรเลยซักอย่างเดียวนะครับทั้งตัวมีแต่เหรียญมงคลโชคที่ห้อยคอแล้วก็เชือกข้อมือตระกรุดลูกปืน

payom37:
ขอมาร่วมแบ่งปันประสบการณ์ด้วยนะคะ

ประสบการณ์เมื่อวานเลยค่ะ
พอดีมีลูกค้ามาจองวัตถุมงคลหลายวันแล้วไม่ได้รับการติดต่อมาเลย
จึงหยิบเหรียญหลวงปู่มาแล้ว ขอให้ท่านช่วยให้ลูกค้าติดต่อมาด้วย เนื่องจากต้องการใช้เงินด่วนจริงๆ
หลายชั่วโมงผ่านมา ลูกค้าที่จอง 2-3 คนก็ติดต่อมาเลยค่ะ โอนเงินให้เลย หลังจากไม่ได้ติดต่อมา 2 วัน
จากยอดเงินในบัญชีมีอยู่ไม่ถึงร้อย ตอนนี้นี่มียอดเพิ่มขึ้นเยอะเลย

เป็นประสบการณ์ครั้งแรก ศรัทธาหลวงปู่มากค่ะ    :054: :054: :054:

นี่เหรียญที่ห้อยอยู่ ห้อยเดี่ยวๆเลยค่ะ

:054: :054: :054:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version