ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอถามเพื่อเป็นความรู้เสริมตัวเองครับ  (อ่าน 1047 ครั้ง)

ออฟไลน์ vodkavalentine

• ทุติยะ
  • **
ตัวผม ยังไม่เคย สัก เลยนะครับ

แต่ อยาก ทราบเพื่อเป็นความรู้ เสริมแก่ ตัว ครับ

อยากทราบ ว่า ถ้า คนของเสื่อม จะมีอาการอย่างไรหรอครับ

ขอบพระคุณ พี่ๆ ทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ
 :045: :045: :045:

ออฟไลน์ mootun@nt

• จตุตถะ
  • นะโมพุทธายะ
ไม่ทำอะไรมาหรอครับ ของถึงเสื่อม ไปผิดลูกผิดเมียคนอื่นเข้า หรือด่าพ่อแม่ หรือไปทำอะไรมาต้องบอกด้วยครับ หากไม่ร้ายแรงอะไรก็ไม่เป็นไรครับ จุดธูปขอขมาครูบาอาจารย์ให้สบายใจก็พอ

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตัวผม ยังไม่เคย สัก เลยนะครับ

แต่ อยาก ทราบเพื่อเป็นความรู้ เสริมแก่ ตัว ครับ

อยากทราบ ว่า ถ้า คนของเสื่อม จะมีอาการอย่างไรหรอครับ

ขอบพระคุณ พี่ๆ ทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ
 :045: :045: :045:

ถ้าเป็นเรื่องเล็กน้อย -> ก็ทำให้ไม่สบายใจ ส่วนทางด้านเมตตาและคงกระพันก็ลดลงไปตามลำดับ
ถ้าผิดอย่างรุนแรง -> จิตใจก็จะฟุ้งซ้านอาจถึงขั้นเพี้ยน (ในที่สุดของก็จะ เข้าตัว กินตัว) ทำให้ทั้งใจและกายร้อนลุ่มเจ็บป่วย
                           หาความสำเร็จจากกิจการงานได้ยาก

คนที่คิดจะสักต้องปฏิบัติให้ ดี กว่าคนทั่วไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 2555, 12:49:53 โดย singhanart »
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ prasong

• ทุติยะ
  • **
  • ♥P♥
    • อีเมล
ครับ