หมวด ผู้ทรงวิทยาคุณ (เกจิอาจารย์) > เกจิอาจารย์ภาคเหนือ

ขอคำแนะนำ

(1/1)

chay7007:
สักหนุมานไว้ด้านหลังและอากสักเสือไว้ด้านหลังเหมือนกันได้ไหมคับจะอยู่ด้วยกันได้ไหม

นักรบอาทมาต:
ถามแบบนี้ไม่มีใครตอบหรอกครับ....เพราะอาจเกิดความเข้าใจผิด และผิดพลาดได้

ขอรายละเอียดมากกว่านี้ด้วยครับว่า...

1 จะสักที่วัดไหน  สำนักไหน

2 เคยสักมาหรือยัง

3 อายุเท่าไหร่ สักหมึก หรือสักน้ำมัน

ปล.แต่บอกให้ก่อนนิดนึงว่า  ถ้าจะสักที่วัดบางพระ เลือกภาพไม่ได้นะครับ

หรือลองใช้การค้นหาภาพจาก  gogle  ก่อนก็ได้นะครับ พิมพ์คำว่า "รอยสักวัดบางพระ"

ก็จะเห็นแบบอย่าง รอยสักของศิษย์รุ่นพี่ๆ  ว่ามีภาพอะไรบ้าง

เท่านี้ท่านก็ได้คำตอบแล้วครับ....

ผมเป็นคนชอบแนะนำให้พี่น้องรู้จัก วิธีหาปลา

แต่จะไม่แนะนำ  วิธีกินปลา

หนุ่ม:
ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไรนี่ครับ  คิดมากไปหรือเปล่าครับ  เพื่อนๆผมหลายท่านด้านหลังสักสารพัดรูป 
(ถ้าพูดแบบตลกๆก็เรียกได้ว่าเป็นสวนสัตว์ดุสิต)
ทางที่ดี่อย่าไปขอเจาะจงเลยครับ  แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตาให้ดีกว่าครับ
ดีทุกอย่างและภาคภูมิใจกว่าครับ เป็นการเคารพครู อาจารย์ครับ
แล้วต่อไปท่านก็จะเมตตาสักรูปให้เองครับโดยไม่ต้องขอ

Nataliie:
สักเยอะขนาดนี้เลยหรอ

Adosindos:
แล้วแต่คนชอบอ่ะครับผมว่า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version