ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามหน่อยนะ  (อ่าน 1875 ครั้ง)

ออฟไลน์ panada

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ขอสอบถามหน่อยนะ
« เมื่อ: 27 พ.ย. 2555, 05:26:18 »
พรุ่งนี้ทางวันสักหรือป่าว ค่ะ

ออฟไลน์ Bakpong

• ชีวิตก็เหมือนขึ้นบันได ยิ่งไต่สูงขึ้นไปเท่าไร่ ก็จะมองเห็นโลกกว้าง
  • ทุติยะ
  • **
  • ตำนาน สุราพันลี้ นารีพันหมื่น
ตอบ: ขอสอบถามหน่อยนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ย. 2555, 06:36:54 »
สวัสดีพี่ๆครับ ผมเพิ่งเป็นสมาชิคใหม่ อยากรู้ว่าไปสักยันต์วันเดียวเสร็จเลยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พ.ย. 2555, 06:07:17 »
มีสักทุกวันครับ

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พ.ย. 2555, 10:09:04 »
คับผม  รายงานตัวครับ
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 พ.ย. 2555, 11:12:47 »
พระอาจารย์, และอาจารย์ที่วัดบางพระ สักให้ลูกศิษย์ทุกวันครับ สักวันเดียวเสร็จครับคุณpanada, Bakpong  วันหยุดลูกศิษย์จะเยอะครับ แนะนำให้มาวันธรรมดาครับ มาถึงวัดแล้วให้ขึ้นไปกราบสรีระของหลวงปู่บนกุฏิใหญ่ก่อนครับ

ขออวยพรให้สมหวังดังตั้งใจครับ  :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ย. 2555, 11:13:04 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• ชีวิตก็เหมือนขึ้นบันได ยิ่งไต่สูงขึ้นไปเท่าไร่ ก็จะมองเห็นโลกกว้าง
  • ทุติยะ
  • **
  • ตำนาน สุราพันลี้ นารีพันหมื่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 พ.ย. 2555, 12:59:56 »
ขอบคุณครับพี่ๆ เดี๋ยวจันทร์นี้ผมไปแน่นอน

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 พ.ย. 2555, 06:25:32 »
ขอบคุณครับพี่ๆ เดี๋ยวจันทร์นี้ผมไปแน่นอน

แนะนำวันอังคารครับ...

เผื่อจะได้เจอ พระอาจารยฺ์ อภิญญา ด้วย

เพราะวันจันทร์ท่านไม่ค่อยอยู่.....ครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 พ.ย. 2555, 09:00:03 »
ครับพี่ มีพระอาจารย์ท่่านใหนแนะนำเปล่าครับในการสัก

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 พ.ย. 2555, 03:39:28 »
แนะนำ พระอาจารย์ นัน ครับ ลายเส้น เล็ก สวย   พระอาจารย์ ญา สวย หนักแน่น   พระอาจารย์ ต้อย เน้นสวย ครับ

ออฟไลน์ Lyz

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 พ.ย. 2555, 05:22:57 »
สอบถามหน่อยคะ ถ้าจะไปสักวันธรรมดาไปได้ทุกวันหรือเปล่าคะ พอดีสะดวกทุกจัน- พฤหัสคะ  พอดีวันเสาร์อาทิดย์ไม่สะดวกเลยคะ ตั้งใจอยากที่จะไปสัก 5 แถว กับสาริกา อะคะ พอดีทำธุรกิจเกี่ยวกับค้าขาย เสื้อผ้า และ อสังหาคะ. แล้วแบบนี้ต้องสักยันครูก่อนไมคะ พี่ๆผู้รู้รบกวนแนะนำทีนะคะ ว่าต้องไปสักกับใคร ยังไงบ้าง ขอบคุณมากๆคะ หรือมียันอะไรเกี่ยวกับค้าขายและผู้ใหญ่เมตตาเอ็นดู ช่วยแนะนำทีคะ ขอบคุณมากๆจิงๆคะ.

ออฟไลน์ oeoneuy

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 ก.พ. 2556, 11:20:46 »
สวัสดีพี่ๆครับ ผมเพิ่งเป็นสมาชิคใหม่ อยากรู้ว่าไปสักยันต์วันเดียวเสร็จเลยหรือเปล่าครับ

สัก 1 ภาพ ใช้เวลา 5-30 นาที ขึ้นอยู่กับว่า สักน้ำมันหรือสักหมึกนะครับ ความยากง่ายของลายครับ

ถ้าท่านจะหมายความถึงว่า. สักทั้งหลังวันเดียวเสร็จ คงเป็นไปไม่ได้นะครับ

ด้วยความเคารพ
ศรัทธาด้วยใจ ไม่ใช่ร่างกาย