ผู้เขียน หัวข้อ: พระขุนแผน หลวงปู่หงษ์คับ  (อ่าน 7272 ครั้ง)

ออฟไลน์ SunWaltz

• ทุติยะ
  • **
พระขุนแผน หลวงปู่หงษ์คับ
« เมื่อ: 19 ก.ย. 2550, 10:46:09 »
ผมมีขุนแผนชัยวรมันอะคับ แต่ตอนแรกผมไม่รู้ว่าท่านมีข้อห้าม ห้านกินเหล้าผมกินไปแล้วด้วยอะคับ พึ่งมารู้ตอนหลัง ถ้าตอนนี้ผมไม่กินเหล้า พุทธคุณจะเสื่อมมั้ยอะคับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: พระขุนแผน หลวงปู่หงษ์คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.ย. 2550, 01:32:03 »
เสื่อมแน่นอน ไม่สามารถแก้กับมาได้ แก้ได้ต้องให้หลวงปู่เสกใหม่
วัตถุมงคล ของหลวงปู่หงษ์ ห้ามดื่มสุราโดยเด็ดขาด ขนาดไม่ได้เอาไปแขวน เก็บไว้บนหิ้งพระ
ถ้าดื่มสุรา เสื่อมคาหิ้งพระเลยที่เดียว
วัตถุมงคลของหลวงปู่ รักษายาก ถ้าไม่ใช่คนรักษาศีล ๕ อย่างเคร่งครัดจริงๆ
ผมมี เหรียญรุ่นแรก รูปไข่ ด้านหลังพระแม่ธรณี เสื่อมคาหิ้งไปนานแล้ว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.ย. 2550, 08:35:21 »
น่ากลัว ผมมีตะกรุด หลวงปู่อยู่  รุ่นครบรอบ อายุ 88 ปี 44 ครับ สวยมากเลย  ;D

ออฟไลน์ gear

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.ย. 2550, 08:51:28 »
 :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2551, 10:47:04 โดย gear »

ออฟไลน์ nookerclub36

• ตติยะ
    • MSN Messenger - nookerclub_16@hotmail.com
    • เด็กน้อยแห่งหมู่บ้านคาถาอาคม :)
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ก.ย. 2550, 11:15:41 »
ขอดูรูปขุนแผนหน่อยจิครับ อยากได้บ้างจัง แล้วนอกจากห้ามกินเหล้าแล้วมีห้ามอะไรอีกครับ
ขณะนี้กำลังศรัทธาพ่อขุนแผน ใครมีเยอะจะแบ่งให้ ก็จะขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
ขอตั้งสัตย์ปฏิญาณแก่ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย พระเครื่องแลเครื่องรางของขลังทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้มา จะดีหรือไม่ดีข้าพเจ้าก็จะขอรักษาเท่าชีวิต หากมีผู้ใดมาขอนำไปบูชา� อยากได้ขอให้บอกให้ได้ก็จะให้ (แต้ถ้าเป็นขุนแผนป๋มไม่ยอม~~~)

ออฟไลน์ koonpan

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 08:37:28 »
ผมก็อยากได้รูปขุนแผนเหมือนกันคับ
ใครมีก็ช่วยส่งมาหน่อยนะคับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 03:53:20 »
ผมมีรักยมของท่านอยู่
มีวันนึงเปิดเข้ามาได้กลิ่นน้ำมันจันเต็มๆ
สงสัยคงจะมาลากลับวัด
เพราะวันนั้นผมพึงดื่มเหล้ากับเพื่อนมาพอดี
แหะๆ แย่เรย :'(
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ