ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับ.....มีคนมาขอความช่วยเหลือ แล้วให้สิ่งนี้มา  (อ่าน 1684 ครั้ง)

ออฟไลน์ aimoogame

• ปฐมะ
  • *
เพื่อนผมเค้าเจอยายคนนึง บอกว่ามาตามหาลูก ที่ทำงานก่อสร้าง
แล้วไม่มีเงินทานข้าว  เพื่อนผมบอกจะเลี้ยงข้าวแกก็บอกว่ากินเป็นแต่ข้าวนึ่ง
ขอเงิน 100 บาท แต่ เพื่อนผมมี 40 เลยให้แกไป

แกก็เอาสิ่งนี้ยื่นแลกกันมา  เพื่อผมบอกว่าไม่ได้สนใจหรอกว่าได้อะไรมา

ถือว่าได้ช่วยคนแก่ก็แล้วกัน หากเค้าจะมาหลอกลวงอะไรเราจริง ก็ขอให้เวรกรรม ทำให้เขาไม่เจริญ

แต่ผมเองมีความสงสัย ใคร่รู้ เลยอยากให้ช่วยดูให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ aimoogame

• ปฐมะ
  • *
ขออภัย ลืมรูปครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เม.ย. 2556, 05:13:01 โดย aimoogame »

ออฟไลน์ backcat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พระไม่ดีครับ ถือว่าทำทานให้เขาไปครับ ได้บุญครับ
ผิดถูกขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ของเก๊ ครับ ผมเห็นมาเยอะ อย่าไปคิดมากถือว่าทำบุญทำทานไป แค่นี้ก็พอแล้ว....

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
นึกว่าทำบุญและก็ซื้อกรอบสแตนเลสก็แล้วกันครับ :005: แต่พระก็เก็บไว้นะครับถึงจะไม่แท้แต่ก็เป็นรูปหลวงพ่อครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ดีครับท่าน :069: :069: :069:ถือว่าทำบุญให้ยายเอาเงินไปซื้อข้าวนึ่งละกัน..
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ togethers

• ปฐมะ
  • *
    • ข่าวรถ
ของดี ๆ ป้าคงขายเองไปแล้ว  :002:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ  พื้นที่สำหรับคนรักรถยนต์ทุกคน

ออฟไลน์ ฉิมพาลี

• จตุตถะ
    • อีเมล
"หากเค้าจะมาหลอกลวงอะไรเราจริง ก็ขอให้เวรกรรม ทำให้เขาไม่เจริญ"

อย่า อคติ เงินแค่ 40 บาท ทำใจให้ผุดผ่อง จะรู้สึกว่า ตัวเบาขึ้นมาเลย
รักกันหนอ เราชาวพุทธ