ผู้เขียน หัวข้อ: ขุนแผนดินตะโพนหลวงพ่อแช่ม วัดตาก้อง  (อ่าน 1906 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsadalampang

• ตติยะ
    • อีเมล
สวัสดีครับเพื่อนๆๆทุกท่านพระเกจิสาย นครปฐม ช่างมีความขลังมากมายหลายพระอาจารย์ยิ่งนัก 1 ในนั้นผมก็ศรัทธา หลวงพ่อแช่ม วัดตากล้อง ครับ มีโอกาศเจอ พระพิมพ์ขุนแผน ดินตะโพน ก็จะนิมนต์มาเก็บบูชาติดตัวและสะสม องค์นี้ผมชื่นชอบ เป็นพิเศษ เพราะพระหนาดี และได้เนื้อสีดำ หลังยันต์ชัดเจนดี  พระดูง่ายๆๆแบบนี้เก็บแบบยาวๆๆสบายใจดีครับ