ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิทยาทานจากพี่ๆ ครับ อยากสักยันต์วันบางพระต้องเตรียมอะไรบ้างครับ  (อ่าน 1426 ครั้ง)

ออฟไลน์ masater.art

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากสักยันต์วัดบางพระมากครับ อยากทราบสิ่งที่ต้องเตรียมช่วงเวลา 9ล9 ทุกอย่างเลยครับแล้วแต่พี่ๆจะกรุณาเพราะผมแทบจะไม่รู้อะไรเลย :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2556, 10:59:38 โดย masater.art »
เตือนตน โดยส่วนตัว ไม่ได้ต้องการยันต์ใดเป็นพิเศษ พระอาจารย์ท่านว่ารูปใหนดี ยันต์ใหนดี ตัวเองจะต้องรับไว้ เพราะสำหรับตัวเองนั้น การสักยันต์คือ ความอดทน และ เพียรพยายาม

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
ขออภัย  หาก ตรวจสอบ  ตามเว็บต่าง ก้อจะพบ รายละเอียด  ทุกอย่าง ครับ ต้องหมั่น ตรวตจครับ
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อยากสักยันต์วัดบางพระมากครับ อยากทราบสิ่งที่ต้องเตรียมช่วงเวลา 9ล9 ทุกอย่างเลยครับแล้วแต่พี่ๆจะกรุณาเพราะผมแทบจะไม่รู้อะไรเลย :058:

อย่างแรกเตรียมกายเตรียมใจให้พร้อม ที่วัดบางพระเปิดให้สักยันต์ทุกวัน

แนะนำว่าให้ไปถึงวัดเช้าๆหน่อยจะได้ไม่ต้องรอนาน หากไปช่วงวันหยุด หรือวันเสาร์-อาทิตย์ คนจะเยอะมาก

สิ่งที่ต้องเตรียมไปสำหรับใส่ในพานครูสักยันต์ ประกอบด้วย ดอกไม้ ธูป เทียน บุหรี่ ๑ ซอง

หรือจะไปซื้อชุดพานครูที่ทางวัดจัดเตรียมไว้ให้ก็ได้(บริเวณหน้ากุฏิใหญ่) ในราคา ๖๐ บาท

เมื่อได้ชุดพานครูสักยันต์มาแล้ว จะต้องใส่เงินค่าครูสักยันต์ลงไปในชุดพานครู ๒๕ บาท(ใส่มากกว่านี้ได้ แต่ต้องไม่ต่ำกว่า ๒๕ บาท)

แล้วนำไปยกถวายแก่พระอาจารย์ผู้ที่สัก เพื่อมอบตัวเป็นศิษย์ตามธรรมเนียมที่สืบทอดกันมา

เมื่อยกพานครูเสร็จแล้วก็นั่งรอตามคิว ผู้มาถึงก่อนก็ได้สักก่อน ผู้มาทีหลังก็สักทีหลังตามลำดับ

เมื่อถึงคิวและได้สักแล้ว พระอาจารย์ผู้สักก็จะเป่าครอบให้ เป็นอันเสร็จพิธี

หรือจะขึ้นไปบนกุฏิใหญ่เพื่อให้หลวงพ่อสำอางค์ท่านเป่าครอบให้อีกครั้งก็ได้

ศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมที่กระทู้ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=29616 โชคดีครับ.

ปล.หลวงพ่อสำอางค์ท่านจะเดินทางไปประเทศจีนคืนนี้ (๒๘ พ.ค.) ถึงประมาณวันที่ ๔ มิถุนายน หลวงพ่อชออมท่านจะเป่าครอบรวมถึงลงนะหน้าทองแทนหลวงพ่อสำอางค์บนกุฏิใหญ่.

ของฝากจากพี่เว็บ.. http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=29541.msg220392#msg220392
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2556, 03:51:23 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ masater.art

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2556, 03:51:36 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ Ramintra_Bangpra

• ตติยะ
  • บารมีหลวงปู่คุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนครับ
เตรียมพร้อมที่จะเจ็บครับ ขำๆนะครับ  :004:

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล

อย่างแรกเตรียมกายเตรียมใจให้พร้อม ที่วัดบางพระเปิดให้สักยันต์ทุกวัน

แนะนำว่าให้ไปถึงวัดเช้าๆหน่อยจะได้ไม่ต้องรอนาน หากไปช่วงวันหยุด หรือวันเสาร์-อาทิตย์ คนจะเยอะมาก

สิ่งที่ต้องเตรียมไปสำหรับใส่ในพานครูสักยันต์ ประกอบด้วย ดอกไม้ ธูป เทียน บุหรี่ ๑ ซอง

หรือจะไปซื้อชุดพานครูที่ทางวัดจัดเตรียมไว้ให้ก็ได้(บริเวณหน้ากุฏิใหญ่) ในราคา ๖๐ บาท

เมื่อได้ชุดพานครูสักยันต์มาแล้ว จะต้องใส่เงินค่าครูสักยันต์ลงไปในชุดพานครู ๒๕ บาท(ใส่มากกว่านี้ได้ แต่ต้องไม่ต่ำกว่า ๒๕ บาท)

แล้วนำไปยกถวายแก่พระอาจารย์ผู้ที่สัก เพื่อมอบตัวเป็นศิษย์ตามธรรมเนียมที่สืบทอดกันมา

เมื่อยกพานครูเสร็จแล้วก็นั่งรอตามคิว ผู้มาถึงก่อนก็ได้สักก่อน ผู้มาทีหลังก็สักทีหลังตามลำดับ

เมื่อถึงคิวและได้สักแล้ว พระอาจารย์ผู้สักก็จะเป่าครอบให้ เป็นอันเสร็จพิธี

หรือจะขึ้นไปบนกุฏิใหญ่เพื่อให้หลวงพ่อสำอางค์ท่านเป่าครอบให้อีกครั้งก็ได้

ศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมที่กระทู้ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=29616 โชคดีครับ.

ปล.หลวงพ่อสำอางค์ท่านจะเดินทางไปประเทศจีนคืนนี้ (๒๘ พ.ค.) ถึงประมาณวันที่ ๔ มิถุนายน หลวงพ่อชออมท่านจะเป่าครอบรวมถึงลงนะหน้าทองแทนหลวงพ่อสำอางค์บนกุฏิใหญ่.

ของฝากจากพี่เว็บ.. http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=29541.msg220392#msg220392
ขอบคุณมากครับ เป็นประโยชน์กับสมาชิกใหม่มากครับ ถึงแม้เป็นคำถามซ้ำๆ ก็ช่วยกันตอบนะครับ ช่วยเหลือกันไปในกลุ่มศิษย์บางพระ