ผู้เขียน หัวข้อ: พี่น้องลูกศิษย์หลวงพ่อฝากตัวด้วยครับ  (อ่าน 1815 ครั้ง)

ออฟไลน์ noom3435

• ตติยะ
  • หนุ่ม ลาดยาว
ผมชื่อหนุ่มครับ  อยู่อำเภอลาดยาว  จังหวัดนครสวรรค์  วันนี้ไปฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อมา  ประเดิมลงเข็มครั้งแรกในชีวิตกับยันต์ครูเก้ายอดเมตตาโดยหลวงพี่นันครับ  แต่เป็นการสักน้ำมัน(ด้วยเหตุผลเรื่องของงาน)  แต่ใจศรัทธาในศาสตร์นี้อย่างมากครับ  ฝากตัว และพร้อมนอมรับคำแนะนำจากพี่ๆน้องๆร่วมสำนักครับ :054: :054: :054:

• ตติยะ
ตอบ: พี่น้องลูกศิษย์หลวงพ่อฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2556, 09:24:39 »
ทดลองการโพสรูปครับ  หลังผมเอง  วันนี้ตอนเช้า  กุฎิหลวงพี่นัน

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
ตอบ: พี่น้องลูกศิษย์หลวงพ่อฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2556, 06:03:38 »
สาธุ  ยินดีต้อนรับ เข้าเป็นสมาชิกครับ
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2556, 12:47:31 »
ทดลองออกอากาศ  หลังผมเอง  ได้มาเมื่อวานจากหลวงพี่นัน  ยันต์แรกในชีวิต   ถ้าใครมีรูปแบบหมึก และรู้ความหมาย  ช่วยแนะนำด้วยครับ  :002: :002: :002: :002: :002: :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย. 2556, 12:54:03 โดย noom3435 »

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2556, 08:42:22 »
ยินดีต้อนรับ

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2556, 01:09:28 »
ยินดีด้วยครับ

เก้ายอดพิมพ์ใหญ่

(จดไว้ก็ดีนะครับว่าสักอะไรไปแล้วบ้าง)
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2556, 03:15:39 »
ยินดีต้อนรับสู่บางพระครับท่าน  :016: :015:
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ My KOIL

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2556, 06:17:08 »
สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่าน ผมมีเลื่อมใสความศัทราในหลวงพ่อเปิ่น เดิมผมเป็นคนทางภาคเหนือ จ.ลำปาง แต่มาทำงานอยู่ชลบุรีครับ
และก็ได้ศึกษาและชั่งใจอยู่เป็นเวลาหลายปี ว่าเหตุผลที่เราสักยันต์ ตอนนี้ผมได้คำตอบแล้วว่าเป็นเพราะความเลื่อมใสศัทราจริงๆ

ผมควรเตรียมตัวก่อนไปขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์และสักยันต์อย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2556, 07:18:46 »
เตรีย กาย  ใจ และความอดทน ต่อความเจ็บ

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น