ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามสักหน่อยครับ  (อ่าน 1108 ครั้ง)

ออฟไลน์ GOSSiP

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
รบกวนสอบถามสักหน่อยครับ
« เมื่อ: 08 ก.ย. 2556, 11:51:30 »
พอดีเพิ่งไปสักยันต์ฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระมาครับ
แต่พระอาจารย์ที่สักให้ผม ผมไม่แน่ใจว่าท่านชื่ออะไร ตอนที่ไปซื้อดอกไม้ที่สำหรับบูชาครู ถามคนขายเค้าบอกไม่ใช่หลวงพ่อต้อยเพราะหลวงต้อยไม่ได้สักนานแล้ว รู้สึกท่านจะชื่อ หลวงพี่โบ เห็นคนขายว่างั้นนะคับ (ถ้าผมจำไม่ผิด...ถ้าผิดขออภัยครับ)  รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีครับผม
ท่านจะสักอยู่ที่กุฎิหลวงพ่อต้อย ( มีท่าน อ.หนวด / และก็ท่านที่ดูหนุ่มๆหน่อยเป็นฆราวาสเหมือนกัน )
พระอาจารย์ที่สักให้ผม ท่านจะใส่แว่น ผอมนิดๆครับ เดินขึ้นไปที่กุฎิจะเห็นท่านก่อนเลยคับ ด้านขวามือ
**ขอบคุณมากครับผม**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2556, 11:52:08 โดย GOSSiP »

ออฟไลน์ nongaom

• ตติยะ
  • ตามนั้น
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนสอบถามสักหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ก.ย. 2556, 03:25:31 »
ท่านก็ชื่อหลวงพี่โบตามที่คุณเข้าใจนั่นแหละครับ ท่านพึ่งเริ่มสักเมื่อปลายปี 2544 ตอนท่านเริ่มสักแรกๆที่กุฏิท่านผมยังไปนั่งคุยนั่งดูท่านสักอยู่เลย พระอาจารย์รูปหนึ่งในวัด บอกว่าท่านสมาธิดี บางวันนั่งสมาธิในโบสถ์ได้เป็นวันๆ อีกอย่างท่านเป็นผู้ชำนาญฝีมือทางด้านช่างด้วย เข็มสักของพระอาจารย์ญารุ่นหลังๆก็หลวงพี่โบท่านนี้แหละเป็นผู้ทำ

ขอบคุณ
คนโง่เอาใจไว้ที่ปาก คนฉลาดเอาปากไว้ที่ใจ

ออฟไลน์ GOSSiP

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ก.ย. 2556, 06:04:05 »
ขอบคุณมากๆเลยคับ :001:

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ก.ย. 2556, 11:22:05 »
ใช่ ครับ ท่าน ชื่อ หลวงพี่ โบ ครับ