ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องรอยจากการสักน้ำมันค่ะ  (อ่าน 1604 ครั้ง)

ออฟไลน์ browniesnog

• ปฐมะ
  • *
คือเมื่อประมาณ 3 วันก่อนไปสักน้ำมันมาค่ะ ก่อนหน้านี้เคยสักน้ำมันมาก่อนแล้ว ไม่เจ็บและไม่มีรอย มีแดงๆนิดเดียวหลังสักอีกวันก็หายแล้วค่ะ

แต่คราวนี้ที่เพิ่งไปสักมาใหม่ เจ็บกว่าครั้งเก่าอะค่ะ คือเจ็บเลย   :065: แล้วก็เลือดและก็ตอนนี้เป็นแผลแบบยังไม่น่าจะหายในอีก 2-3 วันนี้แน่นอน

ควรดูแลยังไงดีคะ กลัวจะเป็นแผลหรือเป็นรอยเห็นพอหลังจากหายแล้ว

ปล.ครั้งแรกที่สักที่ไม่เจ็บ คือพระท่านเป็นคนสักให้ค่ะ พอมารอบนี้ พรามห์ลงให้ก่อนอะค่ะแล้วแอบเจ็บแล้วพระท่านก็เรียกไปลงซ้ำอีกรอบถึงจะเป่าครอบอะค่ะ

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
ตอบ: ถามเรื่องรอยจากการสักน้ำมันค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ก.ย. 2556, 07:53:34 »
เป็นธรรมดา  เพราะที่สักอาจเปลี่ยนที่ ไป อาการเจ็บอาจต่างกัน  ต่างสถานที่ ลงยันต์  ต้องใจเย็น อย่างไร แผลก็หายอยู่ดี  ใจเย็นไว้   
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

ออฟไลน์ browniesnog

• ปฐมะ
  • *
ตอบ: ถามเรื่องรอยจากการสักน้ำมันค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ก.ย. 2556, 05:47:52 »
ขอบคุณมากนะค้า