ผู้เขียน หัวข้อ: สักน้ำมัน  (อ่าน 2643 ครั้ง)

ออฟไลน์ jamepz

• ปฐมะ
  • *
สักน้ำมัน
« เมื่อ: 29 พ.ย. 2556, 10:18:23 »
คือว่าผมสักน้ำมันกับอ.ญาไป4พานแล้วอะครับ 9ยอด สาริกา ดำดื้อ หนุมานเชิญธง. แต่ถ้าไปรอบหน้าผมกลัวว่าท่านจะลืม เพราะผมเห็นว่าลูกศิษย์ท่านก้มีเยอะ
แล้วยิ่งผมสักน้ำมันท่านจะจำได้ไหมครับว่าสักอะไรไปบ้างแล้ว

ปล.ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ 
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับพี่ๆทุกคน
ขอบคุณครับ.

• ปฐมะ
  • *
ตอบ: สักน้ำมัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2556, 03:11:00 »
ผู้รู้ชี้แจงหน่อยครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2556, 09:59:20 »
ท่านจะถามครับ ว่าเคยสักมาไหม คุณก็ตอบไปว่าสักน้ำมัน หลวงพ่อจะถามว่าได้อะไรมาแล้วบ้าง
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2556, 09:47:38 »
ท่านจะถามครับ ว่าเคยสักมาไหม คุณก็ตอบไปว่าสักน้ำมัน หลวงพ่อจะถามว่าได้อะไรมาแล้วบ้าง

ครั้งที่แล้วผมไปท่านก้ถามว่าเคยสักมาไหม ผมตอบท่านว่าเคยครับ แต่ท่านไม่ได้ถามว่าได้อะไรมาแล้วบ้าง
ผมเลยกัวว่าจะได้ซ้ำอ้ะครับ ผมต้องบอกท่านไปเลยรึป่าวครับว่าได้อะไรไปแล้วบ้าง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ deva_jg

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2556, 10:35:36 »
 ขอถามหนอยค่ะ พอจะรู้ไหมค่ะ ว่าค่าสัก ห้าแถว นี่เท่าไหร่อ่ะค่ะ และ สักกับใครดีค่ะ ที่ดีและไม่เจ็บมาก

สักลงหมึกนะค่ะ พอดีจะไปสักกะน้องสาว พร้อมกันเลย จะได้เตรียมเก็บเงินอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ :050:

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2556, 12:25:06 »
ขอถามหนอยค่ะ พอจะรู้ไหมค่ะ ว่าค่าสัก ห้าแถว นี่เท่าไหร่อ่ะค่ะ และ สักกับใครดีค่ะ ที่ดีและไม่เจ็บมาก

สักลงหมึกนะค่ะ พอดีจะไปสักกะน้องสาว พร้อมกันเลย จะได้เตรียมเก็บเงินอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ขึ้นชื่อว่า สักแล้ว ต้องมีการเ๗้บเป็นของ ธรรมดา ครับ  หากอยากจะได้ของดี เรื่องเงิน  เค้าเรื่องว่าเงินค่าบูชาครู  ให้สอบถามเอาจาก พี่ที่จำหน่าย อยู่หน้า อาคารที่สัก จะได้รับคำตอบที่แน่ชัดครับผม
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2556, 02:23:33 »

ครั้งที่แล้วผมไปท่านก้ถามว่าเคยสักมาไหม ผมตอบท่านว่าเคยครับ แต่ท่านไม่ได้ถามว่าได้อะไรมาแล้วบ้าง
ผมเลยกัวว่าจะได้ซ้ำอ้ะครับ ผมต้องบอกท่านไปเลยรึป่าวครับว่าได้อะไรไปแล้วบ้าง

ขอบคุณครับ

ซ้ำก็ไม่เป็นไรครับ สมมุติว่าสักมาซัก 20 ครั้งแล้ว จะมานั่งไล่นับยันต์ที่เคยสักไปแล้วคงไม่ไหวกระมังครับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2556, 03:55:03 »
-25 บาทค่าครู ไม่รู้เปลี่ยนไปหรือยัง
-5 แถวที่อื่น อาจจะมุ่งเน้นเมตตา หรือ อาจจะให้ผลด้านอื่นด้วย แต่จริงๆ แล้ว วัดบางพระ เอง ยังมียันต์ ทางด้านเมตตาที่เด่นกว่า 5 แถว อีกหลายตัว
     ยกตัวอย่างน้าคราบ เด่นๆด้านเมตตา วัดบางพระ สาริกา หรือ ลงนะหน้าทอง เอาอยู่หมดทุกด้านคราบขอบอก
-ผู้หญิงพระอาจารย์ จะยังสักให้ไหม อันนี้เคยมีข่าวประกาศแจ้งไว้ ว่างดสักผู้หญิง ... แต่อย่าเสียใจไป อาจารย์ ฆาระวาส ยังมีเหมือนกัน
-สักน้ำมัน อาจดูยากนิด 1 อาจารย์อาจลืมไปบ้าง เพราะศิตย์เยอะจริงๆ แต่หากเรามาบ่อย อาจารย์ จะจำได้ หรือ เราอาจจะบอกไป ว่าเราเคยลงน้ำมันกับอาจารย์ ไปแล้ว ตรงตำแหน่ง นู้น นี้ นั้น         ส่วนเรื่องยันต์ซ้ำ จะซ้ำกี่ที ไม่มีปัญหาคราบ

โชคดีกันทุกท่านคราบ ใครที่จะไปสัก
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ satis

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2556, 12:42:30 »
ผมสักน้ำมันมา9 ปีจะครบ10 ปีละครับไม่เคยถามเลยว่ายันต์อะไรหันหลังอย่างเดียวครับ ซ้ำก็ไม่เป็นไรยิ่งดีซะอีกเน้นด้านนั้นไปเลย

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2556, 04:19:43 »
สวัสดีค่ะ หายไปนาน
อ่านคำถาม และคำตอบข้างบนแล้ว ได้ความรู้จากน้อง ๆ เพื่อน ๆ พี่ ๆ ดีค่ะ
ปีใหม่นี้ ขออวยพรให้ศิษย์หลวงปู่เปิ่นทุกท่านมีความสุขกันถ้วนหน้าทุกคนนะค่ะ

ออฟไลน์ oeoneuy

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ม.ค. 2557, 04:15:03 »
หลวงพี่แป๊ว แทงเบานะครับ. ลองสอบถามคนในวัดนะครับ ว่าท่านอยู่กุฏิตรงไหนนะครับ.
ศรัทธาด้วยใจ ไม่ใช่ร่างกาย