ผู้เขียน หัวข้อ: สักน้ำมัน  (อ่าน 2357 ครั้ง)

ออฟไลน์ jamepz

• ปฐมะ
  • *
สักน้ำมัน
« เมื่อ: 29 พ.ย. 2556, 10:18:23 »
คือว่าผมสักน้ำมันกับอ.ญาไป4พานแล้วอะครับ 9ยอด สาริกา ดำดื้อ หนุมานเชิญธง. แต่ถ้าไปรอบหน้าผมกลัวว่าท่านจะลืม เพราะผมเห็นว่าลูกศิษย์ท่านก้มีเยอะ
แล้วยิ่งผมสักน้ำมันท่านจะจำได้ไหมครับว่าสักอะไรไปบ้างแล้ว

ปล.ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ 
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับพี่ๆทุกคน
ขอบคุณครับ.

• ปฐมะ
  • *
ตอบ: สักน้ำมัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2556, 03:11:00 »
ผู้รู้ชี้แจงหน่อยครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2556, 09:59:20 »
ท่านจะถามครับ ว่าเคยสักมาไหม คุณก็ตอบไปว่าสักน้ำมัน หลวงพ่อจะถามว่าได้อะไรมาแล้วบ้าง
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2556, 09:47:38 »
ท่านจะถามครับ ว่าเคยสักมาไหม คุณก็ตอบไปว่าสักน้ำมัน หลวงพ่อจะถามว่าได้อะไรมาแล้วบ้าง

ครั้งที่แล้วผมไปท่านก้ถามว่าเคยสักมาไหม ผมตอบท่านว่าเคยครับ แต่ท่านไม่ได้ถามว่าได้อะไรมาแล้วบ้าง
ผมเลยกัวว่าจะได้ซ้ำอ้ะครับ ผมต้องบอกท่านไปเลยรึป่าวครับว่าได้อะไรไปแล้วบ้าง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ deva_jg

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2556, 10:35:36 »
 ขอถามหนอยค่ะ พอจะรู้ไหมค่ะ ว่าค่าสัก ห้าแถว นี่เท่าไหร่อ่ะค่ะ และ สักกับใครดีค่ะ ที่ดีและไม่เจ็บมาก

สักลงหมึกนะค่ะ พอดีจะไปสักกะน้องสาว พร้อมกันเลย จะได้เตรียมเก็บเงินอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ :050:

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2556, 12:25:06 »
ขอถามหนอยค่ะ พอจะรู้ไหมค่ะ ว่าค่าสัก ห้าแถว นี่เท่าไหร่อ่ะค่ะ และ สักกับใครดีค่ะ ที่ดีและไม่เจ็บมาก

สักลงหมึกนะค่ะ พอดีจะไปสักกะน้องสาว พร้อมกันเลย จะได้เตรียมเก็บเงินอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ขึ้นชื่อว่า สักแล้ว ต้องมีการเ๗้บเป็นของ ธรรมดา ครับ  หากอยากจะได้ของดี เรื่องเงิน  เค้าเรื่องว่าเงินค่าบูชาครู  ให้สอบถามเอาจาก พี่ที่จำหน่าย อยู่หน้า อาคารที่สัก จะได้รับคำตอบที่แน่ชัดครับผม
เป็นศิษย์ วัดบางพระ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2556, 02:23:33 »

ครั้งที่แล้วผมไปท่านก้ถามว่าเคยสักมาไหม ผมตอบท่านว่าเคยครับ แต่ท่านไม่ได้ถามว่าได้อะไรมาแล้วบ้าง
ผมเลยกัวว่าจะได้ซ้ำอ้ะครับ ผมต้องบอกท่านไปเลยรึป่าวครับว่าได้อะไรไปแล้วบ้าง

ขอบคุณครับ

ซ้ำก็ไม่เป็นไรครับ สมมุติว่าสักมาซัก 20 ครั้งแล้ว จะมานั่งไล่นับยันต์ที่เคยสักไปแล้วคงไม่ไหวกระมังครับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2556, 03:55:03 »
-25 บาทค่าครู ไม่รู้เปลี่ยนไปหรือยัง
-5 แถวที่อื่น อาจจะมุ่งเน้นเมตตา หรือ อาจจะให้ผลด้านอื่นด้วย แต่จริงๆ แล้ว วัดบางพระ เอง ยังมียันต์ ทางด้านเมตตาที่เด่นกว่า 5 แถว อีกหลายตัว
     ยกตัวอย่างน้าคราบ เด่นๆด้านเมตตา วัดบางพระ สาริกา หรือ ลงนะหน้าทอง เอาอยู่หมดทุกด้านคราบขอบอก
-ผู้หญิงพระอาจารย์ จะยังสักให้ไหม อันนี้เคยมีข่าวประกาศแจ้งไว้ ว่างดสักผู้หญิง ... แต่อย่าเสียใจไป อาจารย์ ฆาระวาส ยังมีเหมือนกัน
-สักน้ำมัน อาจดูยากนิด 1 อาจารย์อาจลืมไปบ้าง เพราะศิตย์เยอะจริงๆ แต่หากเรามาบ่อย อาจารย์ จะจำได้ หรือ เราอาจจะบอกไป ว่าเราเคยลงน้ำมันกับอาจารย์ ไปแล้ว ตรงตำแหน่ง นู้น นี้ นั้น         ส่วนเรื่องยันต์ซ้ำ จะซ้ำกี่ที ไม่มีปัญหาคราบ

โชคดีกันทุกท่านคราบ ใครที่จะไปสัก
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ satis

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2556, 12:42:30 »
ผมสักน้ำมันมา9 ปีจะครบ10 ปีละครับไม่เคยถามเลยว่ายันต์อะไรหันหลังอย่างเดียวครับ ซ้ำก็ไม่เป็นไรยิ่งดีซะอีกเน้นด้านนั้นไปเลย

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2556, 04:19:43 »
สวัสดีค่ะ หายไปนาน
อ่านคำถาม และคำตอบข้างบนแล้ว ได้ความรู้จากน้อง ๆ เพื่อน ๆ พี่ ๆ ดีค่ะ
ปีใหม่นี้ ขออวยพรให้ศิษย์หลวงปู่เปิ่นทุกท่านมีความสุขกันถ้วนหน้าทุกคนนะค่ะ

ออฟไลน์ oeoneuy

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ม.ค. 2557, 04:15:03 »
หลวงพี่แป๊ว แทงเบานะครับ. ลองสอบถามคนในวัดนะครับ ว่าท่านอยู่กุฏิตรงไหนนะครับ.
ศรัทธาด้วยใจ ไม่ใช่ร่างกาย