ผู้เขียน หัวข้อ: พระสมเด็จแตกลายงา หลังมีตราปั้ม ไม่ทราบที่มาครับ ??  (อ่าน 1919 ครั้ง)

ออฟไลน์ mongmang_manee

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
รบกวนทุกท่านในบอร์ดครับ พอดีเจอพระสมเด็จแตกลายงา หลังมีตราปั้ม บนหิ้งพระที่บ้านครับ ไม่มีความรู้ เลยนำมาขอความรู้ ว่ากันตรงๆได้เลยครับ เก๊ แท้ ดี ไม่ดี ยังไง ยินดีรับฟังครับผม ^_^

ออฟไลน์ atthawit

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ด้วยความเคารพ ผมว่าไม่ดีครับ พระแบบนี้เห็นมานานมากแล้วครับ ทุกวันนี้ที่ท่าพระจันทร์ก็ยังมีจำหน่ายอยู่ครับ
 :065: :064:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ด้วยความเคารพ ผมว่าไม่ดีครับ พระแบบนี้เห็นมานานมากแล้วครับ ทุกวันนี้ที่ท่าพระจันทร์ก็ยังมีจำหน่ายอยู่ครับ
 :065: :064:
ถูกต้องครับ ไม่ดีอีก 1 เสียง

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ไม่ดีอีก 1เสียงครับ...มีเยอะแยะหลายรูปแบบตามแผงพระทั่วไป
คนขายเอามาทำให้ดูเก่า..แล้วหลอกขายคนที่ไม่รู้ ..แถมเล่านิทาน
ให้ฟังประกอบการขายเพื่อให้ดูน่าเชื่อถือ

สู้หันมาแขวนพระใหม่ๆแต่เป็นพระแท้ดีกว่าครับ