ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับ ตะกรุดโสฬส ของหลวงพ่ออ่าง กะหลวงตาวาสครับ  (อ่าน 3896 ครั้ง)

ออฟไลน์ today

• ทุติยะ
  • **
ตะกรุดโสฬส ของหลวงพ่ออ่าง วัดใหญ่สว่างอารมณ์ กะหลวงตาวาส วัดสะพานสูงครับ อยากทราบว่า
1.ของทั้งหลวงพ่ออ่าง กะหลวงตาวาส จัดสร้างมาแล้วทั้งหมด กี่รุ่นครับ มีขนาดกี่นิ้วบ้างครับ
2.มีปลอมออกมาเปล่าครับ
3.ราคาเช่าบูชาปัจจุบัน อยู่ที่ดอกละกี่บาทครับ
4.หลวงพ่อทั้งสองจามีจัดสร้างใหม่ไหมครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
หลวงปู่วาส ตะกรุดมีออกมาเรื่อยๆ แต่ท่านไม่ได้จารเอง แต่ท่านเสก ดอกละ 1,000 บาท ที่กุฎิ มีหลายขนาดแล้วแต่วาระ
หลวงพ่ออ่าง ท่านเลิกทำตะกรุดโสฬส เป็นทางการแล้ว ยกเว้นไปขอท่านทำเป็นส่วนตัว
เท่าที่รู้มา ผิดพลาดขออภัย
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตะกรุดโสฬสเป่าแล่น หลวงพ่ออ่าง วัดใหญ่สว่างอารมณ์ จ.นนทบุรี