ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องสักครับ  (อ่าน 2616 ครั้ง)

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
รบกวนถามเรื่องสักครับ
« เมื่อ: 24 ต.ค. 2550, 06:28:59 »
1. ถ้าจะสักนางพิมต้องทำงัยบ้างครับ
2. สักนางพิมแล้วมีผลทางไหนบ้างครับ
3. ตะกรุดนางพิมที่วัดใช้ได้เหมือนกับการสักไหมครับ
4. มีสักแบบอื่นไหมครับ ( แบบทางเสน่ห์เมตตาน่ะครับ )
รบกวรหน่อยครับ :090: :090:..ถามมากไปหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนถามเรื่องสักครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ต.ค. 2550, 10:14:03 »
วัดบางพระ ทุกแทบกุฏิ ไม่มีสักนางพิมพ์ ของหลวงปู่อั๊บ
ยกเว้น ถ้าจะมีก็กุฎิหลวงพี่สมชาย มีฆารวาสเป็นเป็นคนสักให้ ค่าครูเกิน 100 นะจะบอกให้

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ต.ค. 2550, 05:54:15 »
นางพิมพา เด่นด้านเมตตา มหานิยม
สัก หรือ ตะกรุด ครือๆ กัน
คนที่ไม่ต้องเจ็บ ก็พกตะกรุด
คนที่ต้องเจ็บ ก็สัก

แต่จะเจ็บ หรือไม่เจ็บ ก็ต้องไปวัดท้องไทร
หากเลือกไม่เจ็บไปได้ทุกวัน บูชาที่ตู้ แล้วไปให้หลวงปู่เป่าให้
หากเลือกเจ็บควรไปวันเสาร์ อ.อั้นจะมาสักให้วันเดียว แล้วไปให้หลวงปู่อั๊บเป่าให้อีกที

:052: :052:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ต.ค. 2550, 06:17:35 »
1. ถ้าจะสักนางพิมต้องทำงัยบ้างครับ
2. สักนางพิมแล้วมีผลทางไหนบ้างครับ
3. ตะกรุดนางพิมที่วัดใช้ได้เหมือนกับการสักไหมครับ
4. มีสักแบบอื่นไหมครับ ( แบบทางเสน่ห์เมตตาน่ะครับ )
รบกวรหน่อยครับ :090: :090:..ถามมากไปหน่อยนะครับ

1. ถ้าจะสักนางพิม ให้ไปวันเสาร์ ที่วัดท้องไทร พร้อม บุหรี่ ดอกไม้ นำไปเองที่วัดไม่มี
2. พุทธคุณด้านเมตตามหานิยม
3. เหมือนกันครับ แต่สักจะอยู่ติดตัว และ ที่เหมือนอีกอย่างคือ ต้องเลี้ยงเหล้าทุกวันครับ
4. งง คำถาม นางพิมเด่น เมตตา แล้วอีกแบบคือเมตตา ผมงง คร๊าบ เหอะๆๆ

Ps. Tip มีอยู่ว่า ถ้าจะให้เหนียวให้เรียกนางดื้อ ถ้าจะให้สเน่เมตตา ต้องเรียก นางพิม? ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ต.ค. 2550, 06:37:33 »
อย่างที่บอกแหละครับ เมตตา เกิดจากการ พูด,การกระทำที่ดีด้วยนะ

www.watprasong.pantown.com

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ นุ้ยเด็กคอน

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ต.ค. 2550, 04:33:27 »
นางพิมพา เด่นด้านเมตตา มหานิยม
สัก หรือ ตะกรุด ครือๆ กัน
คนที่ไม่ต้องเจ็บ ก็พกตะกรุด
คนที่ต้องเจ็บ ก็สัก

แต่จะเจ็บ หรือไม่เจ็บ ก็ต้องไปวัดท้องไทร
หากเลือกไม่เจ็บไปได้ทุกวัน บูชาที่ตู้ แล้วไปให้หลวงปู่เป่าให้
หากเลือกเจ็บควรไปวันเสาร์ อ.อั้นจะมาสักให้วันเดียว แล้วไปให้หลวงปู่อั๊บเป่าให้อีกที

พี่รู้เวลาหรอป่าว  ผมว่าจะเอานางพิมวันเสารนี้อะ  กลัวไปแล้วอดได้ :'(

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ต.ค. 2550, 07:46:53 »
เวลาก็ไม่ เกิน 6 โมงเย็น  ;D

ออฟไลน์ A100%

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ต.ค. 2550, 08:06:25 »
ผมมีตะกรุดหนังเสือถักเชือกเขียวทันหลวงพ่อปลุกเสกไหมครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 พ.ย. 2550, 11:59:44 »
ไม่แน่ใจครับ ผมถักขาว และเด็กแถวบ้าน ตะกรุดเปลือยใน ท่อสายยาง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 พ.ย. 2550, 10:47:00 »
ผมมีตะกรุดหนังเสือถักเชือกเขียวทันหลวงพ่อปลุกเสกไหมครับ

ในบรรดาตะกรุดหนังเสือ ตะกรุดที่ถักเชือกเขียวน่าใช้สุด ทันหลวงพ่อเสกแน่นอน ราคาที่ออกสมัยนั้นประมาณ 200-300 บาท
(สีเชือกถักเป็นสีเขียวขี้ม้าจางๆ ไม่เข็ม) มาระยะหลังตะกรุดทุกแบบที่สักเชือกเขียว สีจะออกเข็มๆ
     วันก่อน ไปกุหลวงพี่สมชาย เห็นมีแผ่นตะกั่วที่กำลังชักยันต์ค้างอยู่พร้อม เศษตะกั่ว อยู่ในถาด ยังไม่ได้ม้วนเป็นตะกรุด
 ท่านลองพิจารณาดูซิ อนาคต ในกาลต่อไป แผ่นตะกั่วที่ว่าจะกลายเป็นอะไร แล้วใครหละที่จะเสก