ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามค่ะ  (อ่าน 1335 ครั้ง)

ออฟไลน์ porparazzi

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สอบถามค่ะ
« เมื่อ: 19 มี.ค. 2559, 09:00:05 »
แฝงตัวอยู่มา2ปี เพิ่งมีโอกาสได้ถาม รบกวนด้วยค่ะ
ทั้งบนและล่างนี่ ชื่อยัน์อะไรบ้างคะ
1ยันต์บนใช่พุฒซ้อนไหมคะ ตอนแรกขอพุฒซ้อนกับท่านพระอาจารย์ ตอนแรกเข้าใจว่า จะมี 5ยอด แต่ได้ลายนี้มา
2ยันต์ล่างคือยันต์ไรคะสักกับอาจารย์ ขอ5แถวแต่ได้แนวนอนมา
ถ้าใช้คำไม่ถูกต้อง ต้องขออภัยด้วยค่ะ

อ่ารูปหายไปไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2559, 09:01:08 โดย porparazzi »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: สอบถามค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มี.ค. 2559, 02:02:37 »
- วิธีลงรูปในบอร์ดกระดานสนทนา ตามลิ้งค์นี้..
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=2148

- ส่วนประเด็นเรื่องรูปยันต์นั้น แนะนำว่าควรสอบถามกับพระอาจารย์-อาจารย์ ผู้สักด้วยตนเอง จะได้คำตอบที่ชัดเจนที่สุดครับ.

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 เม.ย. 2559, 05:42:44 »
ใช่ครับ  ส่วนการใช้สรรพนามเรียกท่าน  หากเป็น พระ  น่าจะเรียกพระอาจารย์  น่าจะเหมาะสมนะ   ส่วนอาจารย์  ที่เป็นคาราวาส  หรือ อาจารย์  มี่นุ่งขาว  เราควรเรียกว่า อาจารย์  สาวน  สรรพนามอื่น  ในความเห็นส่วนตัวนะ    หากไม่เหมาะสมก็อขอโทษด้วยครับ
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง