ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องรอยสัก  (อ่าน 1563 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chma1255

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากทราบเรื่องรอยสัก
« เมื่อ: 24 มี.ค. 2561, 10:42:56 »
รบกวนถามพี่ๆหน่อยค่ะ  เพิ่งศึกษาเรื่องรอยสัก อยากทราบความหมายของรอยสัก ดาวล้อมเดือน วัดบางพระค่ะ และช่วยด้านไหนค่ะ เห็นเพื่อนสักอยากสักบาง ด้วยความเคารพนับถือมานานแล้ว แต่อยากศึกษาให้รู้ก่อนค่ะ ช่วยกน่อยนะค่ะ ด้วยความเคารพค่ะ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: อยากทราบเรื่องรอยสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มี.ค. 2561, 05:32:24 »
ต้องถามอาจารย์ที่สักให้ครับ ดาวล้อมเดือนน่าจะมีสักที่กุฎิพระมหาสมชาย ที่เดียว
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม