ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง ถือของหน่อยครับ  (อ่าน 2145 ครั้ง)

ออฟไลน์ kol

• ทุติยะ
  • **
ไม่ทราบว่า1.เวลาคนสักยันต์ไปแล้ว แล้วถือของไม่ขึ้นเนี่ย เป็นไงอ่ะครับ แล้วมีวิธีแก้มั้ยครับ2. แล้วถ้าทำผิดข้อห้ามของอาจารย์แต่ละสำนักแล้วเนี่ย ไปครอบเศียรจะทำให้ของไม่เสื่อมมั้ย  ครับรบกวนผู้รู้หน่อยครับผม   ขอขอบพระคุณมา ณ ที่นี้เรยแล้วกันครับผม

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ตอบ: ขอถามเรื่อง ถือของหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พ.ย. 2550, 02:06:44 »
ไม่เข้าใจคำว่าถือของไม่ขึ้นอ่ะคับ คงแปลว่าทำผิดข้อห้ามใช่มั๊ยครับ

ก้อไปหาอาจารย์ที่ท่านประสิทธิ์วิชาให้ ให้ท่านเรียกยันต์ ให้อีกครั้ง ถ้าไม่เกินความอดทน ก้ออย่าไปละเมิดข้อห้าม จะดีที่สุดครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ขอถามเรื่อง ถือของหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 พ.ย. 2550, 10:41:14 »
ของคุณพระ ( บางสำนัก) ของหลุดแล้วหลุดเลย เรียกับมาไม่ได้ ต้องสักใหม่  ... ของคุณพระข้อดีคือของจะไม่เข้าตัว.... ต่างกับไสยสาดมนต์ดำ ของหลุด ก็เรียกกับมาได้....แต่ข้อเสียคือ.....  ของอาจจะเข้าตัวได้.......................               :093:................... เพราะฉะนนั้น ต้องถือของให้ได้........      ถ้าบังเอิญทำผิด แต่ไม่รู้จริงๆก็ไม่ผิด  แต้รู้แล้วยังทำ ก็คง............ :086:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พ.ย. 2550, 10:06:35 »
ของพระ ของสูง ไสยขาว
ของบางที่มนต์ดำไสยดำ อันนี้ ไม่แนะนำเลย
ฝากถึงสาวๆชอบทำเสนห์หมอเขมร ถ้าทำแล้วอีกฝ่ายแข็ง แล้วดวงยังไงก็ไม่ไช่คู่
ลองไปส่องกระจกดูที่หน้ากับผิวตัวเองนะ ถ้าตาลอยแข็งๆ ผิวมีเขียวๆ
รีบไป หาพระแก้ให้เลย ของที่เธอทำมันสะท้อนกลับตัวเอง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 พ.ย. 2550, 01:17:17 »
เยี่ยมคับ คุณ peachsama พูดใด้ตรงใจจริงฯ  ;)

ออฟไลน์ yasawakung

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 พ.ย. 2550, 08:03:12 »
ถูกต้องนะคราบ

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 พ.ย. 2550, 05:48:24 »
คนที่สักยันต์ไปแล้วของไม่ขึ้นมีเยอะ เป็นธรรมดา
คนที่สักยันต์ไปแล้วของขึ้นมีเยอะ เป็นธรรมดา

คนที่เล่นคาถาอาคมแล้วถืออาคมไม่ขึ้นมี เป็นธรรมดา
คนที่เล่นคาถาอาคมแล้วถืออาคมขึ้นมี เป็นธรรมดา

ทำการใดจักสำเร็จได้จิตต้องมีกำลัง

หัดนั่งสมาธิทุกวัน ฝึกจิตให้มีกำลัง จักทำการใดๆ ก็ได้

:052: :052: :052: