ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเป็นร่างพ่อแก่  (อ่าน 2893 ครั้ง)

ออฟไลน์ mr.x2

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมเป็นร่างพ่อแก่
« เมื่อ: 09 ธ.ค. 2550, 03:18:32 »
ผมเป็นร่างพ่อแก่(ปู่ประไลโกฎ)แล้วเคยสักให้ลูกศิษไปหลายคนแต่ลองฟันแค่4คนแต่มี1ในนั้นฟันเข้าพอจะรู้ใหม่เพราะอะไรก็เลยทำให้ขาดความมั่นใจแล้วช้วยแนะนำว่าควรปฎิบัติอย่างใรบ้างคือยังเป็นร่างใหมอยู่แล้วอายุก็ยังน้อยช้อยแนะนำทีครับ0839809919
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธ.ค. 2550, 03:21:19 โดย mr.x2 »

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
ตอบ: ผมเป็นร่างพ่อแก่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2550, 09:08:36 »
คุณก็ลอง อธิฐานจิต ไปหาพ่อแก่ ลองไปคุยกะเค้าดู ถ้าคุนข้องใจ ลองดูเพื่อ จะได้หายข้องจัย
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2550, 10:37:02 »
อย่าลองเลยครับเก็บไว้ใช้ยามจำเป็นดีกว่า
ยังต้องใชกันอีกนาน
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2550, 01:17:35 »
ถ้าผมมีโอกาสไป ชล จะแวะไปหานะครับ   ;)
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ