ผู้เขียน หัวข้อ: ถามมากมาย  (อ่าน 2303 ครั้ง)

ออฟไลน์ twinyower

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถามมากมาย
« เมื่อ: 09 ธ.ค. 2550, 08:58:24 »
1.เรื่องสักต์งับ สี กะน้ำมันไหนขลังกว่ากัน
2.สักต์น้ำมันเปนแผลเปนมะงับ
3.กี่วันถึงจะหาย
4.หนุมานเชิญธง สักนานมะงับ น้ำมันอ่า ต้องถือไรบ้างดีมั้ย กับ9 ยอดอันนึง
5.ทำไงถึงจะขึ้นหนุมาน หรือ พระราม ถ้าไม่ได้สักต์มีวิธีมั้ย
6.เพื่อผมไปสักต์ขุนแผนมาแล้วครามนี้มานปลุกให้ดู ขุนแผนเข้ามันอ่างับ แล้วถือใช้พระขุนแผนปลุก แล้วให้ขุนแผนเข้า ได้ไหม แล้วมีโทษมั้ย
7.ของขึ้นถ้าเราไม่ได้สักต์ อะไรเลยเอาลงได้มั้ยงับ เหนเพื่อนมานบอกว่า อะหังถอย อะไรนี่ล่ะใช่ป่ะงับ
8.พระรามของขึ้นน่ากลัวมั้ย ไรของขึ้นแล้วตีคนบ้าง พระรามสักต์ตรงไหนงับ
9.มีไรบ้างงับที่ไม่ได้สักต์ ของขึ้นขึ้นเหมือนเราสีกต์มา
10.เหรียญหลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ ปี2517 ข้างหัลงเปนรูป เสือเผ่นดีมะงับ
                                                                                                                              ขอบใจมากเลยงับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: ถามมากมาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2550, 09:19:09 »
คราบสมาชิกใหม่
1.ขลังเท่ากัน
2.ไม่เป็นแผลเป็น แต่จะมีรอยด่างนิดหน่อย
3.3-4 วันก็หาย
10.เหรียญหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ปี 2517 ไม่มี ถ้าเป็นเสือเผ่น ด้านหลังเหรียญ ปี 2517 เป็นของหลวงพ่อสุด วัดกาหลง
เหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นแรก วัดบางพระ ปี 2519

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2550, 12:25:52 »
1. ขลังเท่ากันต่างกันแค่ จะเป็นสี หรือจะเป็นรอย
2. ไม่เป็นแผลครับ แล้วแต่ผิวคนด้วย ปกติไม่เป็นครับ
3. แล้วแต่ผิวครับปกติ 5-15 วัน
4. 10-20 นาที
5. แล้วแต่จิตใจ สมาธิ ถ้าไม่ได้สัก ขึ้นก็ได้แต่ขึ้นดิบนะ อิอิ แต่อาจจะมีบ้างที่ห้อยหนุมาน หรือเครื่องราง แล้วขึ้น บ้างก็มี
6. เราจะเรียกมาเล่นๆ เพื่อโชว์หรือเพื่อความสนุกอะไรก็ตามแต่ ไม่สมควรครับ
7. อะหังถอย ไม่เคยเจออ่ะ เคยได้ยิน อิติปิโสถอยหลัง  ส่วนการเอาลงนั้น ลูบหน้า เรียกชื่อ ก็ได้ครับ
8. เราไม่ควรยึดติดเรื่องของขึ้น "ถ้าให้เลือก ของขึ้นแต่หนังไม่เหนียว ของไม่ขึ้นแต่หนังเหนียว คุณจะเลือกอะไร"  พระรามสักหลังได้ครับ ต่ำกว่าเอวไม่ได้
9. No Comment
10. ที่เห็นข้างหลังเหรียญเป็นเสือกระโจน เหรียญไหว้ครู ปี 2536

ผมว่า ของขึ้นมันไม่ใช่หัวใจของการสัก หัวใจของการสักคือ

" สักเพื่อพุทธคุณที่เชื่อมาแต่โบราณ มันคือกุศโลบาย ที่ต้องการจะสืบทอด วิชาอาคม ความขลังในตัวพุทธคุณ มากกว่าการของขึ้น "

ถ้าไม่เข้าหูใคร ผิดพลาดประการใด ข้าน้อยขอโทษคร้าบ  ;D  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2550, 12:55:58 »
ตอบด้วยคนครับ เผื่อจะกระจ่างบ้าง

1 เหมือนกันครับ อักขระตัวเดียวกัน แต่ถ้าคิดถึงอนาคตแล้ว ราชการหรือ บริษัทเอกชนใหญ่ฯ จะไม่รับคนที่มีรอยสักเข้าทำงานนะครับ คิดยาวนิดนึง

2 ไม่น่าเป็นครับ แต่อย่าไปโดนสบู่แล้วกัน

3 อาทิตย์ สองอาทิตย์ ก้อหายครับ

4 สักประมาณ 20 นาทีน่าจะเสร้จ ถือก้อถือศีล 5 นั่นล่ะครับ ดีที่สุด

5 แล้วจะขึ้นไปทำมัยล่ะครับ แต่อยากขึ้นจริงฯลองไปให้หลวงพี่ติ่ง เสกให้สิครับ

6 ไม่สมควรทำครับ พุทธคุณนะ ไม่ใช่ของเล่น

7 ถ้าไม่ใด้สักแล้วของขึ้น ก้อไม่ทราบอ่ะครับ อาจจะเป็นอุปาทานหมู่มั้ง

8 ขอผ่านครับ

9 น้ำมันงัยครับ ขึ้นมันตลอด ลิตรละ 30 กว่าบาทแล้ว หุหุหุ

10 ของหลวงพ่อ ถ้าผ่านการปลุกเสกแล้ว ดีหมดครับ

*ไม่เข้าหูใคร ขออภัย ณ ที่นี้ครับท่าน

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2550, 10:34:38 »
ข้อ 9 มีครับ องค์เทพไง องค์ลงว่างั้น
ผมว่าน้ำมันจะเวิร์กกว่าเสมือนเสือซ่อนเล็บไง
อีกอย่างไว้เผื่อทำงานด้วยครับ ;D
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2550, 07:14:58 »
น้ำมัน ไม่มีร่องรอย แต่ขึ้นเหมือนกัน แต่ถ้าขึ้นแล้วไม่กัน เอาไม่ขึ้นแต่คับขันกันได้ดีกว่าครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็