ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาไม่โบราณ แต่ดีมีเงิน  (อ่าน 13351 ครั้ง)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
คาถาไม่โบราณ แต่ดีมีเงิน
« เมื่อ: 18 มิ.ย. 2551, 05:10:50 »
                            คาถามหาลาภ (หลวงพ่อเกษม เขมโก)

จุดธูป 9 ดอก นะโม 3 จบ
สะมะณัง วันทามิ    1  จบ
มหาลาโภ ภะวะตุเม   15  จบ

คาถากวักเงินกวักทอง (หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง)

นะโม   3    จบ
ทุสะ  นิมะ  ธะนัง    โภคา   เอหิ    อาคัจเฉยยะ
อาคัจฉาหิ   เอหิจิตตัง    ปิยังมะมะ

คาถาพูนทรัพย์ (หลวงพ่อพูน วัดไผ่ล้อม)

นะโม  3  จบ
เอหิลาภัง   มานิมามา    เอหิโภคัง   มานิมามา    นะโมพุทธายะ
สวดวันละ   9   จบ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2551, 08:25:14 »
ขอบคุณท่านสายัณมากนะครับ

คาถาหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

คาถาเร่งลาภ

ตั้งนะโม ๓ จบ
? ? ? ? ? ? นาสังสิโม
? ? ? ? ? ? พรหมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ
? ? ? ? ? ? พรหมา จะ มหาเทวา อภิลาภา ภะวันตุ เม
? ? ? ? ? ? มหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุ เม
? ? ? ? ? ? มิเตพาหุหะติ
? ? ? ? ? ? พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ วิระทะโย วิระโคนายัง
? ? ? ? ? ? วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะ
? ? ? ? ? ? มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม
? ? ? ? ? ? สัมปะติจฉามิ เพ็งๆ พาๆ หาๆ ฤา ๆ

? ? ? ? ? ? ผู้ใดสวดประจำ จะบังเกิดโภคทรัพย์โชคลาภสม่ำเสมอ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิ.ย. 2551, 08:27:43 โดย M007 »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2551, 09:42:30 »
ขอบคุณมากๆครับท่าน รวยเร็วๆนะครับ :005:

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2551, 12:04:36 »
สาธุครับ....ทุกๆคาถา
ผมนั้น ท่องคาถาปัจเจกโพธิ ของหลวงพ่อปานเป็นประจำ
ศรัทธาและเชื่ออย่างสนิทใจจริงๆครับ ถึงจะไม่เกิดปาฎิหารย์จนเหลือเชื่อ แต่หากขัดสนหนักก็ผ่านพ้นไปด้วยดีมาตลอด เกือบห้าปีแล้วครับ
กราบนมัสการท่านมาณ.ที่นี้ครับ
หาเวลาว่างไปที่วัดบางนมโคนะครับ หาดอกไม้หรือพวงมาลัยที่มีดอกมะลิสักหนึ่งพวง ธูปห้าดอก เทียนขาวสองเล่ม ไปที่กุฏิท่านเลย แล้วปวารณาตัวของเป็นศิษย์ พร้อมทั้งจดคาถาพระปัจเจกโพธิไปท่องอย่าให้ผิดเพี้ยนแม้แต่อักษรเดียว มีโอกาศก็ทำทานตามกำลังบ้าง
ขอยืนยันว่า.......จะไม่ขัดสนเรื่องโภคทรัพย์.......

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2551, 09:51:46 »
สาธุครับ....ทุกๆคาถา
ผมนั้น ท่องคาถาปัจเจกโพธิ ของหลวงพ่อปานเป็นประจำ
ศรัทธาและเชื่ออย่างสนิทใจจริงๆครับ ถึงจะไม่เกิดปาฎิหารย์จนเหลือเชื่อ แต่หากขัดสนหนักก็ผ่านพ้นไปด้วยดีมาตลอด เกือบห้าปีแล้วครับ
กราบนมัสการท่านมาณ.ที่นี้ครับ
หาเวลาว่างไปที่วัดบางนมโคนะครับ หาดอกไม้หรือพวงมาลัยที่มีดอกมะลิสักหนึ่งพวง ธูปห้าดอก เทียนขาวสองเล่ม ไปที่กุฏิท่านเลย แล้วปวารณาตัวของเป็นศิษย์ พร้อมทั้งจดคาถาพระปัจเจกโพธิไปท่องอย่าให้ผิดเพี้ยนแม้แต่อักษรเดียว มีโอกาศก็ทำทานตามกำลังบ้าง
ขอยืนยันว่า.......จะไม่ขัดสนเรื่องโภคทรัพย์.......
รับทราบครับ ขอบคุณอีกครั้งครับท่าน :002: