ผู้เขียน หัวข้อ: ไปสักมาค่ะ+สอบถาม :))  (อ่าน 1958 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gybziie

• ปฐมะ
  • *
ไปสักมาค่ะ+สอบถาม :))
« เมื่อ: 13 ก.ค. 2551, 05:05:58 »
วันนี้เดินทางจาก กทม.ไปวัดบางพระมาทั้งๆที่ไม่เคยไปเลยนั่งรถตู้จากสาวรีย์ลงที่ท่านาต่อรสส้มเข้าไปอีกตื่นเต้น+กลัวเพราะไปเดียว อิอิ

วันนี้ตั้งใจว่าจะไปลงนะ+สาริกา+สักน้ำมันเก้ายอด เพราะว่าศึกษาจาดเวปนี้มานานได้ยินคนในเวปเล่าขานก็คือหลวงพี่ติ่งมีผู้ชายคนนึงใจดีมาก

พาเราเดินไปที่กุฏิหลวงพี่ติ่งตอนนั้นไปถึงประมาณ 8.00 มีคนมาลงนะ 2 คนรอไม่นานก็ถึงคิวเราหลวงพี่ถามว่าจะทำอะไรเราก็บอกว่าทำงานขายอยากมาลงนะและสาริกาสักเก้ายอดด้วย หลวงพี่ก้อลงนะ+สาริกาให้เรา แต่หลวงพี่บอกครั้งหน้าค่อยมาสักกลัวเราเปนลมเพราะมันเปนของผู้ชายถ้าสักเก้ายอด(จิงไหม๊ค่ะ?)  แป๊บเดียวเสร็จหลวงพี่ใจดีมากๆเจิมกระเป๋า+เครื่องสำอางค์ให้ด้วย พอเสร็จก็กะจะนั่งรถกลับเลย คิดไปคิดมาไหนๆก็มาไกลมากแล้วอยากสักวันนี้เลย ก็เลยเดินวนๆรอบวัด 555 + จะทำไงดีน๊อ ก็เลยถามเด็กวัดว่าเค้าสักน้ำมันกันที่ไหน (แอบดื้อไม่ฟังหลวงพี่ติ่ง ) เค้าก็ชี้มาที่กุฏินึง เป็นกุฏหลวงพี่สมชายถ้าจำไม่ผิดนะ  เราก็บอกอยากสักเมตตา เป็น 9 ยอดได้ไหม๊หลวงพี่บอกว่า 9 ยอดมันกันภัย หลวงพี่แนะนำให้เราสักจิ้งจก  เราก็เลยตกลง สักที่เอว 2 ตัว เปนถุงเงินถุงทองกับมหาเสน่ห์ หลวงพี่ที่สักให้ชื่อหลวงพี่ตั๊ก พวกพี่ๆในบอร์ดรู้จักไหมค่ะ   และอยากสอบถามว่าควรจะสักอะไรเกี่ยวกับเมตตา มีเสน่ห์อ่ะค่ะ  ลายไหนดี  ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ

ใช้คำพูดผิดถูกประการใดต้องขออภัยด้วยนะค่ะ

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
ตอบ: ไปสักมาค่ะ+สอบถาม :))
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.ค. 2551, 08:33:34 »
เปนไงคับ พอด้ายปายสากเปนไงบ้างล่ะ รุสึกเหมือนอย่างที่คิดไว้ตอนแรกอ่ะเปล่าคับ

คิดไงก็ขอให้สมปรารถนาล่ะกานน้า คิคิ
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.ค. 2551, 08:46:12 »
แวะไปกุฏิ หลวงพี่นัน ก็ดีครับ ท่านเมตตามากๆ  ส่วนยันต์นั้น สักหงษ์ คู่ก็ดีครับ สเน่ห์เมตตาค้าขาย ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.ค. 2551, 09:29:13 »
เมมตาก็หงษ์คู่ พุทธซ้อน จิ้งจก ครับ หรือจะเอาสาริกาอย่างตอนแรกก็ได้ ^^
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ก.ค. 2551, 09:56:55 »
ยินดีด้วยครับ ได้เมตตามาทั้งนั้นเลย เสน่ห์เมตตา จิ้งจก สาริกา หงส์ ฯลฯ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ก.ค. 2551, 12:55:00 »
ต้องคิดดีต่อผุ้อื่น และพูดดดีด้วยนะครับ

เมตตาเป็นเลิศ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9