ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่อะอยากถามเรื่องคาถาหน่อย..ช่วยตอบน้า  (อ่าน 3711 ครั้ง)

ออฟไลน์ nu suphan

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ผมอยากได้คาถาเสริมรอยสักอะครับคัยช่วยหาให้ผมได้ไหมอยากได้ทุกอย่างเลยอะคับ :010:[size=20pt][/size][/font]

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
คือว่า  ตั้งแต่ไปสักมากับพระอาจารย์ที่วัดบางพระมา   ท่านแนะนำเสมอว่าให้ท่องบท
" อิติปิโส ภะคะภวา ที่เป็นบทสรรเสริญพระพุทธคุณ "
ท่านแนะนำบอกว่า  หมั่นท่องบ่อยๆ
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ประพฤติดี ตั้งหมั้นอยู่ในศีลธรรม เท่านี้ก็เพียงพอเเล้วครับ  :002:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
มีศีล 5 ไว้เสมอ

ไม่ด่าทอบุพการีใคร

ก้อพอแล้วคับ

คิดมากไปทำมัยล่ะ จิงมะ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ลงรอบ 2 ของวันแล้วครับ ลองไปใช้ดูนะครับ อย่าลืมที่บอกไว้นะครับ คิดดี ทำดี พูดดี  :015:

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
นะมะพะทะ

ใช้หนุนธาตุทั้ง 4 ก็ครอบคลุมแล้วครับ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
หมั่นสวดมนต์ไหว้พระทั่วๆไปก็ได้ครับ ที่สำคัญอย่าไปผิดข้อห้าม
หรือจะท่องคาถาที่พี่สิบทัศน์ลงไว้ก็ได้ครับ ดีมากๆเลยทีเดียว
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ เด็กด้อยความรู้

• ตติยะ
  • อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา
ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่จิตครับ

เมื่อจิตคิดดี เราทำดีแล้ว

ผลที่ได้รับก้อคือ กรรมดี
ใหญ่มาจากไหน ก็เล็กกว่าโลง