ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด่วนครับ  (อ่าน 1085 ครั้ง)

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ขอความช่วยเหลือด่วนครับ
« เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 09:51:21 »
เมื่อวันอาทิตย์-จันทร์ ผมป่วยครับ
แต่ที่แปลกคือเพื่อนที่ทำงานเดียวกันก็ไม่ค่อยสนิทเท่าไรครับเขาฝันถึงผมวันที่ผมป่วยครับ
เขาเล่าว่า (ในฝันครับ) ผมไปหาเขาที่บ้านเหมือนสนิทกันมากๆครับเขาพอจะรู้ว่าผมสักมาครับ
เขาเลยขอดูผมก็เปิดให้ดูพอเขาเห็นกลับไม่มีรอยสักเห็นแต่ผู้ชายคนหนึ่งนั่งหันหลังชนกับผม
ร่างเขาใหญ่มากครับแล้วก็นั่งสั่นๆ ลักษณะเหมือนกำลังจะไหลออกไปครับ เขาก็สงสัยแล้วก็คิดว่าผมมีองค์
หรือเปล่าซึ่งเขาไม่รู้ครับ แต่เคยมีคนทักผมว่าผมมี เพื่อนผมเขาบอกว่าเหมือนองค์ท่านอยากให้ช่วยครับ
ของหลวงปู่ท่านแรงจริงๆครับเขาอยู่ไม่ได้ เพื่อนผมเพิ่งเล่าให้ฟังเมื่อวานครับ

อยากรบกวนท่านที่รู้ทำไงดีครับผมอยากให้อยู่ด้วยกันได้ จริงแล้วก่อนสักก็มีคนทักเหมือนกันว่า
อย่าเพิ่งสักเขาจะอยู่ด้วยกันไม่ได้ ผมดื้อเองครับตอนนี้ผมมี 9 ยอดแค่อย่างเดียวเองครับ
กำลังจะไปอีกแต่มีเรื่องนี้ซ่ะก่อนเลยไม่ค่อยสบายใจครับ ควรทำไงดีครับ มีอะไรแปลกๆหลายอย่างในความรู้สึกตอนนี้
42;
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอความช่วยเหลือด่วนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 10:01:39 »
โปรดขอคำชี้แนะจากท่านอาจารย์หมอยาหรือท่านอาจารย์แก้วครับ พี่น้อง ขอบพระคุณครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 10:12:48 »
จริงแล้วคนที่ทักผมว่ามีองค์แล้วก็บอกว่าอย่าเพิ่งสักให้ผูกดวงก่อนก็พี่หมอยานี่แหละครับ
ผมดื้อเองครับต้องขอโทษพี่หมอยามาน่ะที่นี้ด้วยครับ

ผมคิดว่าจะติดต่อพี่หมอยาอีกทีล่ะครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 11:09:55 »
ท่านอาจารย์หมอยาพึ่งได้แน่นอนครับ ไปขอโทษท่านซะดีๆหุหุ แล้วก็ขอให้ท่านช่วยแก้อ่ะ ไม่มีปันหาๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 10:27:35 »
ใช่แล้วครับผม ลองปรึกษาท่านหมอยาดูนะครับ กระจ่างเลยหล่ะครับผม  :001: