ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีบูชาไองั่ง  (อ่าน 86237 ครั้ง)

ออฟไลน์ taekanin

• ตติยะ
    • อีเมล
วิธีบูชาไองั่ง
« เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 07:43:55 »
อยากทราบวิธีบูชาไองั่งหรืองั่งตาแดงของหลวงปู่ครีย์อ่ะครับ ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับของคุณครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: วิธีบูชาไองั่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 08:55:10 »
ที่นี่มีศิษย์หลวงปู่คีย์ และที่นี่ไม่มีไอ้งั่ง มีแต่พ่องั่ง หรือพ่องาม :080: เฮ้ๆ พ่องามอ่ะเหล้าขาวโลด ไปจีบสาวก็ใช้ถาถาหลวงพ่ออ่ะ แต่มห้ทำใจถ้าเจอสาวบารมีสูงจีบไม่ติดหรอก ต้องใช้สายพระหรือสายพรายพระจีบอ่ะ ติด

"แต่ไม่มีสาวให้จีบฮะ"  ตอนนี้มีหลายสายเลยไม่รุจาเลือกสายใดไปจีบ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 05:10:40 »
โอวขอบคุณครับผมความรู้ใหม่มีอะรัยแนะนำได้นะค้าบบบบ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 06:01:51 »
ไม่ทราบว่าสต้องบูชาอย่างรัยพกอย่างไรใส่กระเป๋าได้มั๊ย เวลาเก็บไว้ตำๆๆหรือปกติครับ

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 08:36:20 »
ผมว่าสำหรับพ่องั่ง ของ ลป.คีย์
เเล้วอาจจะะเสกครบมาด้วยพุทธคุณ
อาจจะไม่เหมาะสมที่จะพกไว้ที่ต่ำๆ
อาจจะพกได้ในที่ต่ำๆก้อจริง เเต่ควรพวกไว้ที่ไม่ต่ำมากนัก
เพราะสำเร็จด้วยพุทธคุณ ล้วนๆ

ผิดพลาดดประการใดขออภัยด้วย

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 10:40:09 »
คาถาพระงั่งหลวงปู่คีย์ วัดศรีลำยอง..
โอมละลวยมหาละลวย ละลวยหน้า ละลวยหลัง ละลวยทั้งอินทร์พรหม ยมราชอากาศเทวดา ละลวยทั้งแม่คงคามาส่วยค้ำคู่สู่องค์
สัพพสิทธิสวาหะ .... :054:

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ก.ย. 2551, 01:57:57 »
ตะมัตถังปะกาเสนโต

ยกให้ครับ

มะมิมะนังมหางั่งตันติ จิตตังภูมิมานิมามะมามา บริกรรมจน กระดุกกระดิกในมือถือว่าเรียกแล้วครับ ใช้ได้หมดแม้แต่เก๊ก็เรียกได้แต่นาน
ส่วนคาถาพ่องั่งหลวงปู่คีย์ พี่น้องก็ได้ลงให้แล้วครับ ขอบคุณเช่นกัน "แต่จะจีบไปเรื่อยจนเกิดเรื่องจนได้ให้ระวังนะท่าน โดนมาแหลว><"

พ่องั่งหลวงปู่เวลาไปจีบใครขอลาภก็ให้บอกกล่าวเขาเขาจะช่วย 
เวลาเก็บไว้ต่ำกว่าพระ และมีไรให้เขากินก็ดีครับ

อันนี้บอกเฉยๆนะ อย่าไปลองเพราะใช้จิตค่อนข้างแรง และมีธูป ต้องตั้งเทียน ตั้งน้ำไหว้ด้วย

อมระรวยมะหาระรวย ระรวย หน้า ระ รวยหลัง ระรวยทั้งอินพรหมยมราช อากาศเทพยุดา
ระรวยทั้งแม่พระคงคา จงมาช่วยค้ำคู่สู่องค์ โอมสิทธิสะวาโฮม
(**มีโอม คือคาถาพระฤษี  จำได้บ่อ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ย. 2551, 02:02:09 โดย peachsama »

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ก.ย. 2551, 04:44:50 »
พกใส่กระเป๋ากางเกงได้ไหมครับแล้วต้องมีพิธีเซ่นไหมครับ

แล้วเวลาจะอธิถานอ่ะรัยต้องจุดธูปไหมครับ

แล้วเวลาจะแบ่งอะไรไห้เขากินอ่ะครับต้องบอกว่ายังงัยครับ

เวลาใช้คาถาของหลวงพ่อนี่ปลุกตอนเช้าหรือเป่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ย. 2551, 06:40:25 โดย taekanin »

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ก.ย. 2551, 09:20:48 »
ไม่มีคนมาตอบบบบเลยยยย

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ก.ย. 2551, 02:04:51 »
ผมว่าไม่จำเป็นต้องเซ่นไหว้หรอกครับ สายพระ นีึ่
ถ้างั่งพวกเขมรก้อต้องใช้...(อย่างที่รู้ักันอยุ่)...มาลูบบริเวณตัวของงั่ง
ของ ลป.คีย์ ก้อใช้จีบสาวคงกระพันเสน่ห์ตามปกติครับ

ผิดพลาดประการใด ขออภัย

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ก.ย. 2551, 09:04:03 »
กำในฝ่ามือแล้วว่าคาถาคับ หรือสะกิดๆแล้วท่อง แล้วจีบนะ อืม ใส่กระเป๋ากางเกงดูยันต์ด้วยคับ - -ระวังขี้กลากกิน หุหุ

ออฟไลน์ superpeaw

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 10:30:20 »
ช่วยตอบหน่อยว่านี้ใช่พระงั่งหรือเปล่า

ออฟไลน์ superpeaw

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 10:40:54 »
ช่วยแนะนำหน่อยนะ เพิ่งจะได้มา อยากรู้ว่าเป็นพระงั่งหรือเปล่า แล้วใช่ของแท้มั้ย

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 12:17:24 »
ช่วยแนะนำหน่อยนะ เพิ่งจะได้มา อยากรู้ว่าเป็นพระงั่งหรือเปล่า แล้วใช่ของแท้มั้ย

ลักษณะเหมือนพระชัยนะครับ แต่คงใหม่ไป  ของที่มีลักณะนี้ในท้องถิ่นมักยึดถือว่าเป็นงั่ง  แต่งั่งจริงๆจะเป็นอีกแบบ

ขออนุญาตหยิบยืมรูปมาเปรียบเทียบให้ชมนะครับ ขอบพระคุณเจ้าของรูป ณ ที่นี้ด้วย

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 12:35:46 »
มีของดีๆเยอะๆกันทั้งนั้นเลย