ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ ลพ.เปิ่น ปี40  (อ่าน 2064 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sukit

• ตติยะ
    • อีเมล
รบกวนหน่อยครับ ลพ.เปิ่น ปี40
« เมื่อ: 10 ต.ค. 2551, 01:20:18 »
พอดีผมไปเช่าพระที่แผงพระในวัดมาครับเป็นเสมาเล็กปี40ไม่รู้ว่าทางัดสร้างหรือป่าวหรือว่าเป็นพระเก้ถ้าใครมีรูปพระเหรียญทุกรุ่นที่วัดทำผมขอดูหน่อยครับ   ลืมบอกไปว่าด่านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อเปิ่นนั่งขัดสมาดดร่นบนเหียญเป็น๙ื่อหลวงพ่อเปิ่น ด่านหลังเป็นอัคขระ3แถวแนวนอนแล้วใต้อัคขระมีรูปเสืย  ผมรบกวนแค่นี่นะครับ :054:จากสมาชิกใหม่ศิษวัดบางพระ

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนหน่อยครับ ลพ.เปิ่น ปี40
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ต.ค. 2551, 01:25:39 »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: รบกวนหน่อยครับ ลพ.เปิ่น ปี40
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ต.ค. 2551, 11:19:20 »
ภาพไม่ขึ้นครับผม  :001:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 07:23:20 »
เอารูปขึ้นให้แล้วนะครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ต.ค. 2551, 12:14:39 »
เอารูปขึ้นให้แล้วนะครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ต.ค. 2551, 11:14:01 »
มองรูปไม่เห็นเช่นกันขอรับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ต.ค. 2551, 10:55:40 »

ขออภัยทุกท่านที่รูไม่ชัดผมพยามใช้กล้องถ่ายๆกี่ครั้งก็ได่แค่นี้แต่ถ่ายรุปอื่นถ่ายชัดหมดเลย

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ต.ค. 2551, 11:03:24 »

ลองถ่ายกี่ครั้งก็ได่แค่นี้ครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ต.ค. 2551, 11:08:32 »
พอดีผมไปเช่าพระที่แผงพระในวัดมาครับเป็นเสมาเล็กปี40ไม่รู้ว่าทางัดสร้าง หรือป่าวหรือว่าเป็นพระเก้ถ้าใครมีรูปพระเหรียญทุกรุ่นที่วัดทำผมขอดูหน่อย ครับ   ลืมบอกไปว่าด่านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อเปิ่นนั่งขัดสมาดดร่นบนเหียญเป็น๙ื่อ หลวงพ่อเปิ่น ด่านหลังเป็นอัคขระ3แถวแนวนอนแล้วใต้อัคขระมีรูปเสืย  ผมรบกวนแค่นี่นะครับ จากสมาชิกใหม่ศิษวัดบางพระ

ลองถ่ายกี่ครั้งก็ได่แค่นี้ครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ต.ค. 2551, 11:52:12 »

ขอโทษนะครับ แสงคงไม่พอ  ลองใช้แสงช่วยสิครับ  แล้วลองตั้งกล้องเข้าออกจนกว่าจะชัดแล้วค่อยถ่ายนะครับ   ที่สำคัญมืออย่าสั่นไหวนะครับภาพจะเบลอ  ขอโทษด้วยนะครับ :054:
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน