ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณา สอบถามท่านผู้รู้ว่า พระเกจิอาจารย์จากในภาพมีชื่อว่าอะไรบ้างครับ  (อ่าน 1380 ครั้ง)

ออฟไลน์ naiwongsapat

• ตติยะ
สอบถามท่านผู้รู้ ว่าในภาพที่นำมาโชว์นั้น เป็นพระเกจิอาจารย์ท่านใด ใครทราบช่วยบอกหน่อยครับ
ภาพที่นำมาเผยแพร่ถ่ายไว้ในงานพิธีมหาพุทธาภิเษกวัตถุมงคล ณ วัดเจ้าอาม บางกอกน้อย เมื่อปี 35
และปี 16

ขอบคุณมากครับ

ภาพที่ 1

ภาพที่ 2

ภาพที่  3

ภาพที่ 4

ภาพที่ 5

• ตติยะ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
บนสุด1. :075:หลวงพ่ออุตะมะ วัดวังก์วิเวการาม กาญจนบุรี
       2.หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง :075:
ที่เหลือผมไม่ทราบจริงๆๆครับเกจิรุ่นเก่าผมยังไม่เกิดเลยครับรอผู้รู้มาตอบครับ :086:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ทราบพอกันครับ  :075:  หลงวพ่ออุตมะ หลวงพ่อแพ  :075:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
1.หลวงพ่ออุตตะมะ
2.หลวงพ่อแพเขมังกะโร วัดพิกุลทองขอรับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• ตติยะ
ผู้ตั้งกระทู้ทราบภายหลังว่า ภาพที่ 5 เป็นพระเกจิอาจารย์ดังเรืองวิทยาคม คือ หลวงพ่อฑูรย์ วัดโพธิ์นิมิตร กรุงเทพฯ 

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ครับผม

ช่วงนี้มึนฯ นึกไม่ออกจริงฯครับ

ขออภัย

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9