ผู้เขียน หัวข้อ: พี่คับผมสักพ่อแก่แล้วสามารถขึ้นเองได้ไหมคับหรือสักไว้ป้องกันตัวไม่สามารถของขึ้น  (อ่าน 1899 ครั้ง)

ออฟไลน์ bank

• ทุติยะ
  • **
พี่คับผมสักพ่อแก่แล้วสามารถขึ้นเองได้ไหมคับหรือสักไว้ป้องกันตัวไม่สามารถของขึ้นได้

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ถ้าให้ขึ้นแล้วปลอดภัยให้มาร่วมงานวันไหว้บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ทุกปีที่วัดบางพระขอรับขึ้นแบบมีลิมิด แต่ถ้าไปขึ้นเองข้างนอกแล้วแต่จะเกิดอะไรขอรับ แล้วแต่กรรมย้ำ แล้วแต่ท่านจะเจอสิ่งใด แต่ที่แน่ๆไม่เท่แน่นอน แต่แรงถึงใจ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
**จะให้ขึ่นทำมัยล่ะคับ

ของอยู่กะตัวเราถึงเวลาก้อช่วยเราเองแหละครับ

อย่าลืมสำคัญช่วยตัวเองด้วยแล้วกันนะคับ

งงมากมายจะปลุกให้ขึ้น

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ไม่ต้องให้ของขึ้น แต่เกื้อหนุนตัวเรา จะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
พี่คับผมสักพ่อแก่แล้วสามารถขึ้นเองได้ไหมคับหรือสักไว้ป้องกันตัวไม่สามารถของขึ้นได้
อยู่ที่จิตเป็นสำคัญครับ เรื่องแบบนี้อธิบายลำบากครับ ศรัทธาเท่านั้นที่จะนำมาซึ่งปาฏิหาริย์  :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
อะไรที่เป็นรูป สามารถขึ้นได้แทบทั้งนั้นแหละครับ
เพียงแต่ว่า ของแบบนี้มันเป็นปัจจัตตัง
คือสิ่งที่รู้ได้เฉพาะตัว คนของขึ้นมีทั้งขึ้นจริงและไม่จริงนะครับ
บางคนก็แกล้งทำด้วยซ้ำ
ผมว่าไม่ต้องไปขึ้นหรอกครับ เป้ฯคนดีมีศีลธรรม ของย่อมคุ้มครองตัวแน่นอนที่สุดครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ถ้าอยากขึ้นก็เชิญงานไหว้ครูนะครับ ปลอดภัยไม่โดนของแถมเป็น มือตบ ตีนตบ ด้วย

ออฟไลน์ somkarit

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมคิดว่าขึ้นตอนไหว้ครูปลอดภัยสุดครับ