ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ อิ่นคู่ ทีครับ  (อ่าน 1633 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กสุรินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
ช่วยแนะนำ อิ่นคู่ ทีครับ
« เมื่อ: 24 ต.ค. 2551, 11:29:28 »
ช่วยแนะนำทีครับ ราคาที่ไม่ต้องแพง แล้วอยากทราบว่าอิ่นเป็นสายพรายหรือป่าวครับ
ขอบคุณครับ :054:

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยแนะนำ อิ่นคู่ ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 12:14:22 »
ไม่ทราบครับบบบบบบบบบบ

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 พ.ย. 2551, 12:17:05 »
ไม่รู้จักครับ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 พ.ย. 2551, 01:15:54 »
ช่วยแนะนำทีครับ ราคาที่ไม่ต้องแพง แล้วอยากทราบว่าอิ่นเป็นสายพรายหรือป่าวครับ
ขอบคุณครับ :054:

แล้วแต่ครูบาอาจารย์ท่านนั้นจะทำให้เป็นพราย หรือเทพครับ   เหมือนๆกับกุมารทองอ่ะครับ มีกุมารทองพราย  กุมารทองเทพ  กุมารทองกึ่งพรายกึ่งเทพ   

พรายก็คือเอาชิ้นส่วนอาถรรพ์ของมนุษย์ ดวงจิตของอดีตมนุษย์ทำขึ้นมาครับ

ส่วนเทพ ก็ตั้งธาตุ หนุนธาตุ เหมือนกับพราย แต่จะแล้วอัญเชิญเสกให้มีจิต มีตนขึ้นมาครับ  ไม่ได้เอาจิตพรายมาใส่ครับ

ถ้าสายพรายที่ดังๆก็จะมีของอาจารย์เม้ง ขุนแผน  ,อาจารย์เทพ พงศาวดาร,อาจารย์ทรัพย์  พรหมมโน  ,อาจารย์วรา ปราการ ,ปู่เปล่ง บุญยืน ,อาจารย์เวทย์ พรหมศาสตร์ ,ปู่หมอนาค เพชรแสงแก้ว  เป็นต้นครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 พ.ย. 2551, 08:59:52 »
สายพระก็ครูบาต่างๆครับ ^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็