ผู้เขียน หัวข้อ: ก่อนจะสักยันต์ตัว ท่านควรลงยันต์ครู ยันต์หนุนธาตุ นะมะพะธะ ครับพี่น้อง  (อ่าน 4125 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล

พี่น้องครับ ยันต์ครู 9ยอด เป็นสิ่งสำคัญ แต่นอกเหนือจากนั้น ธาตุ ทั้ง 4 นี้แหละที่ต้องควบคุม ดูจากกรณี การเมือง อย่างนั้นเรียกว่า รับมาเยอะและธาตุผันแปร เป็นตัวอย่างที่ดี จึงรำลึกถึงครูอาจารย์ท่านเคยบอกไว้ครับพี่น้อง :114: :114: :114: :114: :114:

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ครับตามพี่พีชแนะนำ ควรมียันต์ครูคุ้มก่อนบ้างก็ดี
ส่วนยันต์ที่เป็นรูปภาพเท่าที่ผมเห็นส่วนมาก จะใส่ธาตุอยู่ในตัวรูปแล้วครับ
เพราะถ้าไม่มีธาตุ ก็ไม่มีจิตวิญญานไม่มีชีวิตชีวา หุๆ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ส่วนตัวผมจะทำอะไรแล้วก็จะระลึกนึกถึงครูบาอาจารย์มาก่อนทุกครั้งครับ  โดยจะนึกถึงพระสัมมาสัมพุทธเจ้า  พระธรรม และพระสงฆ์ รวมทั้งพระเถรานุเถระทั้งหลาย ตลอดจนครูบาอาจารย์ทุกท่านครับ

ขอบคุณครับคุณพีช
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "