ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าตัวเล็กกะการสักยันต์  (อ่าน 2241 ครั้ง)

ออฟไลน์ lanena

• อีกเสี้ยวหนึ่งของชีวิตในต่างแดน
  • ตติยะ
  • ศิษย์น้องสะใภ้เมืองจิงโจ้
เจ้าตัวเล็กกะการสักยันต์
« เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 07:43:07 »
กราบสวัสดีศิษย์วัดบางพระทุกท่าน
    ขอขมาด้วยค่ะที่หายไปนานพอสมควร  ชีวิตต่างแดนกำลังยุ่งมากมายแถมตอนนี้มีเจ้าตัวเล็กรอลืมตาบนโลกในกลมของเราอีกด้วย เลยทำให้นู๋ไม่เป็นทำอะไรเลยค่ะ เพราะแพ้ท้องมากมาย  อาการทุกอย่างสำหรับคนท้องเกิดขึ้นกะนู๋ทุกชนิด ....หุหุ 
    ตามที่ได้บอกแล้วว่านู๋กะสามีได้จองตั๋วรอกลับเมืองไทย ๒ เดือน และจะต้องไปหาไหว้ครูบาฯ ปีหน้านั้นนู๋ยังคงมีจิตใจที่แน่วแน่ต้องการไปค่ะ  แต่อยากรบกวนถามศิษย์พี่สักนิดว่าถ้าไปแล้วแน่นอนนู๋ต้องดอดไปหาหลวงพี่นันต์ อาจารย์สักของนู๋เองค่ะเพื่อทำการเป่าเสกเพิ่มเป็นสิริมงคลแก่ตัวเอง  และใจจริงนู๋อยากสักเพิ่มด้วยค่ะ (นู๋สักน้ำมันตลอดค่ะ)  อยากรบกวนถามศิษย์พี่ผู้มากประสบการณ์ว่าการสักนั้นจะส่งผลกระทบใด ๆ กะลูกในท้องนู๋เป่าคะ (นู๋ว่าไม่น่าจะเกี่ยวนะคะ) รบกวนไขข้อข้องใจด้วยค่ะ
    ศิษย์น้องสะใภ้แดนจิงโจ้หัวใจไทย
     ปล.  เจอกันวันไหว้ครูบาฯแน่นอนค่ะ   
            อ้างอิงถึงศิษย์พี่ทั้งหลายที่ของขึ้นกรุณาหลีกเลี่ยงมาชนพุงนู๋นะคะ  มิเช่นนั้นนู๋เนี่ยล่ะค่ะจะขึ้นเอง...หุหุ ..มิใช่สิของนู๋ต้องลงออกมาแน่ๆๆ  คลอดมานตรงนั้นเลยค่ะ
...ขำๆๆอย่าซีเรียสนะคะ
บายๆๆค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: เจ้าตัวเล็กกะการสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 09:55:50 »
ไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ ผมว่าเป็นการดีสะอีก ให้หลวงพี่ท่านอวยพร ให้ลูกน้อยเกิดมา

เป็นเด็กดีไม่ดื้อไม่ซนว่านอนสอนง่าย แต่วันไหว้ครูผมว่า ควรอยู่ข้างนอกพิธีมากกว่าครับ

คนเยอะมาก ตอนรดน้ำมนต์นั้น คนจะชุนมุนมากครับ ฝุ่นตลบแทบหายใจไม่ออก

คนเป็นลมก็มีครับ คนท้องไม่ควรเข้าไป อาจเกิดอันตรายครับผม ....
  :089:

• อีกเสี้ยวหนึ่งของชีวิตในต่างแดน
  • ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 03:14:12 »
ไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ ผมว่าเป็นการดีสะอีก ให้หลวงพี่ท่านอวยพร ให้ลูกน้อยเกิดมา

เป็นเด็กดีไม่ดื้อไม่ซนว่านอนสอนง่าย แต่วันไหว้ครูผมว่า ควรอยู่ข้างนอกพิธีมากกว่าครับ

คนเยอะมาก ตอนรดน้ำมนต์นั้น คนจะชุนมุนมากครับ ฝุ่นตลบแทบหายใจไม่ออก

คนเป็นลมก็มีครับ คนท้องไม่ควรเข้าไป อาจเกิดอันตรายครับผม ....

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 03:16:23 »

ขอบคุณมากค่ะศิษย์พี่โจรสลัด สำหรับคำแนะนำ

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 03:18:45 »
อาจเป็นการดีก็ได้น่ะครับเพราะตอนพระอาจารย์เป่าครอบให้เนี่ย
เด็กในท้องก็ได้ด้วย เผลอๆ อาจจะมีพุทธคุณติดตัวตั้งแต่เกิดเลยน่ะเนี่ย
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 08:30:54 »
ได้อยู่ครับผม แต่คนท่าทางจะเยอะอยู่พอสมควรครับ ระมัดระวังนิดนึงก็ดีครับ :001:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 พ.ย. 2551, 10:53:21 »
ยินดีด้วยครับที่กำลังจะมีตัวน้อยที่มีแม่หัวใจไทย  หัวใจพุทธอย่างแรงกล้า  ถึงจะอยู่ข้ามประเทศแต่จิตใจก็ไม่ทิ้งห่างพระศาสนาเลย

ดีใจแทนเจ้าตัวน้อยด้วยนะครับที่มีแม่ดี

ความเห็นของผมว่าก็ดีนะครับ เจ้าตัวน้อยก็จะได้ไปด้วย สักทีเดียวได้สองคนเลยครับ

แต่ตอนไหว้ครูควรห่างๆบริเวณปรัมพิธีจะดีนะครับ  เพราะเวลาคนของขึ้นเราก็ไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรบ้างครับ

ยินดีอีกครั้งครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 พ.ย. 2551, 04:46:05 »
ขอขอบพระคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำของบรรดาศิษย์พี่ทั้งหลายผู้มากประสบการณ์  ยังไง ๆ เจอกันวันไหว้ครูค่ะ
ศิษย์น้องสะใภ้แดนจิงโจ้

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 พ.ย. 2551, 06:23:45 »
ดีใจดว้ยครับที่กำลังมีเจ้าตัวน้อย
ของผม4ขวบแล้วดื้อมากๆ แต่น่ารักครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 พ.ย. 2551, 10:47:03 »
ไม่เป็นไรครับพี่ด้วยแรงศรัทธาเดวเอาผ้าปิดจมูกไปฮุฮุ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 พ.ย. 2551, 05:57:19 »
ยินดีด้วยคับ สำหรับเจ้าตัวน้อย
ขอให้บุญรักษา  เทวดาคุ้มครอง

มีสติคับ อยู่ในที่ควรอยู่ บริเวณใดชุลมุนมาก ให้เลี่ยงไว้ก่อน

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 พ.ย. 2551, 07:36:08 »
การสักยันต์มีผลต่อเด็กที่เกิดมาด้วยถ้าเราทำดีๆเขาก็จะได้ของนั้นติดตัวมาด้วยโดยมิต้องไปลงเพิ่มอีก ครับพ้ม ดูแลสุขภาพ ตอนมาร่วมพิธีก็ อาจจะอยู่ไกลๆนิดนึงแต่ในสายสิญจน์น่ะท่าน แล้วก็ไปครอบตามปกติก็แหร่มเลยครับท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็