ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน ดูเสือ หลวงพ่อวงษ์ รุ่น 6 ตัวนี้ด้วยค่ะ พอดีเป็นของที่บ้านค่ะ  (อ่าน 10196 ครั้ง)

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
[shake]ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/shake]

ออฟไลน์ ตี๋ใหญ่50

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ปัญจมะ
ขอบคุณค่ะ ... ที่แวะมาช่วยดูค่ะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แวะเข้ามาชมกันครับผม ได้แต่ใดมาหล่ะครับ  :002:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• ปัญจมะ
รุ่นพี่ ที่ ศูนย์พระ เค้าให้มา คร้า
แวะเข้ามาชมกันครับผม ได้แต่ใดมาหล่ะครับ  :002:

ออฟไลน์ x_ratchai

• สัตตมะ
  • **
      ถ้าจะเล่นหา หลวงปู่วงษ์ รุ่น 6 ระวังหน่อยนะครับ
เพราะของปลอม มีมาก และปลอมได้เหมือนมากๆ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
      ถ้าจะเล่นหา หลวงปู่วงษ์ รุ่น 6 ระวังหน่อยนะครับ
เพราะของปลอม มีมาก และปลอมได้เหมือนมากๆ

ขอบคุณครับ

อ่ะแน่นอน

คนพื้นที่มาเองด้วย 55555+

ขอบคุณครับท่านพี่ X

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ iambkk

• ทุติยะ
  • **
ผมขอนำข้อความจาก ท่านหนึ่งในเว็บ amulet2u.com ชื่ออะไรจำไม่ได้แล้ว มาให้อ่านนะครับสำหรับคนเล่นหาเสือหลวงพ่อวงศ์รุ่น 6

ผมเองไม่ได้เป็นซงเป็นเซียนพระอะไรหรอกครับ อาศัยครูพักลักจำมา และสืบเนื่องจากผมเองเป็นเด็กบางโคล่
เคยอาศัยอยู่ที่นั้นมาก่อนย้ายได้ 30 ปีเศษ และเป็นศิษย์เก่า ร.ร.เจ้าพระยาวิทยาคม (ติดกับวัดปริวาศ)
เคยเช่าพระหลวงปู่ตั้งแต่เรียนอยู่ ม.2 ได้มาทั้งแท้และเทียม ลองนับแล้วก็ประมาณ 50 % หรือเช่า 2 จะมีแท้ก็แค่

1  เพราะรุ่น 6 นี้ เป็นรุ่นที่ปลอมกันเยอะมาก ปลอมกันที่ซอยปริยานนท์ (ตรงข้ามวัด) 
ดูไม่ค่อยเป็นหรอกครับ แต่บังเอิญได้รู้จักกับคนที่วัด เขาสอนให้ดูจุดตายให้ 3-4 จุด  ซึ่งตั้งแต่ได้รับสอนมาก็

ยังไม่เคยโดนปลอมเลยซักองค์

ดูแบบนี้ครับ
1. ปลายฐานด้านหน้าต้องจิกลงนิดนึง (เรียบๆ ไม่ใช่นะครับ)
2. บริเวณสันหลังจะต้องไม่เท่ากัน (ยกเว้นสึก จะดูไม่รู้)
3. บริเวณที่หูของเสือจะมีจุด (เหมือนสิว) เกินออกมา 1 จุด (อันนี้สึกก็ไม่รู้เช่นกัน)
4. เส้นสายลายยันต์ จะต้องคม ไม่ปั๊มซ้ำจนเบลอ
5. ทองแดงเถื่อน สีเข้ม

ถ้าใครมีอะไรดีก็เสริมมาบอกกันได้นะครับ
ผมเองก็บอกแล้วว่าไม่ใช่เซียน เขาสอนมาก็เล่าให้ฟังนะครับ

ระวังนิดนึงนะครับ  ขนาดในหนังสือที่ลงขาย ผมดูแล้วปลอมแบบน่าเกลียด เวลาเช่าหาก็ควรให้ตรงสายนิดนึง

อย่าไปเช่ากับพวกที่รู้ทุกเรื่อง รู้ไปหมด พวกนี้น่ากลัวนะครับ
เขาปลอมกันมานานแล้วครับ

• ปัญจมะ

ขอบคุณครับ

อ่ะแน่นอน

คนพื้นที่มาเองด้วย 55555+

ขอบคุณครับท่านพี่ X

ขอบคุณค่ะ...

แต่ว่า บางครั้ง เจอ ของปลอม ดีกว่า เจอ คนปลอม นะคะ อนุโมทนา สาธุ............น่ากลัวค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธ.ค. 2551, 09:38:51 โดย แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า »

• ปัญจมะ

ขอบคุณครับ
ผมขอนำข้อความจาก ท่านหนึ่งในเว็บ amulet2u.com ชื่ออะไรจำไม่ได้แล้ว มาให้อ่านนะครับสำหรับคนเล่นหาเสือหลวงพ่อวงศ์รุ่น 6

ผมเองไม่ได้เป็นซงเป็นเซียนพระอะไรหรอกครับ อาศัยครูพักลักจำมา และสืบเนื่องจากผมเองเป็นเด็กบางโคล่
เคยอาศัยอยู่ที่นั้นมาก่อนย้ายได้ 30 ปีเศษ และเป็นศิษย์เก่า ร.ร.เจ้าพระยาวิทยาคม (ติดกับวัดปริวาศ)
เคยเช่าพระหลวงปู่ตั้งแต่เรียนอยู่ ม.2 ได้มาทั้งแท้และเทียม ลองนับแล้วก็ประมาณ 50 % หรือเช่า 2 จะมีแท้ก็แค่

1  เพราะรุ่น 6 นี้ เป็นรุ่นที่ปลอมกันเยอะมาก ปลอมกันที่ซอยปริยานนท์ (ตรงข้ามวัด) 
ดูไม่ค่อยเป็นหรอกครับ แต่บังเอิญได้รู้จักกับคนที่วัด เขาสอนให้ดูจุดตายให้ 3-4 จุด  ซึ่งตั้งแต่ได้รับสอนมาก็

ยังไม่เคยโดนปลอมเลยซักองค์

ดูแบบนี้ครับ
1. ปลายฐานด้านหน้าต้องจิกลงนิดนึง (เรียบๆ ไม่ใช่นะครับ)
2. บริเวณสันหลังจะต้องไม่เท่ากัน (ยกเว้นสึก จะดูไม่รู้)
3. บริเวณที่หูของเสือจะมีจุด (เหมือนสิว) เกินออกมา 1 จุด (อันนี้สึกก็ไม่รู้เช่นกัน)
4. เส้นสายลายยันต์ จะต้องคม ไม่ปั๊มซ้ำจนเบลอ
5. ทองแดงเถื่อน สีเข้ม

ถ้าใครมีอะไรดีก็เสริมมาบอกกันได้นะครับ
ผมเองก็บอกแล้วว่าไม่ใช่เซียน เขาสอนมาก็เล่าให้ฟังนะครับ

ระวังนิดนึงนะครับ  ขนาดในหนังสือที่ลงขาย ผมดูแล้วปลอมแบบน่าเกลียด เวลาเช่าหาก็ควรให้ตรงสายนิดนึง

อย่าไปเช่ากับพวกที่รู้ทุกเรื่อง รู้ไปหมด พวกนี้น่ากลัวนะครับ
เขาปลอมกันมานานแล้วครับ

ขอบคุณค่ะที่ให้ความรู้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธ.ค. 2551, 10:01:00 โดย แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า »

ออฟไลน์ แบงค์ตลาดพลู

• ถึงเมาเหล้าแต่เรายังเมารัก สุดจะหักห้ามจิตคิดไฉน ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็หายไป แต่ เมาใจนั้นประจำทุกค่ำคืน...
  • ตติยะ
  • แบงค์ตลาดพลู
    • MSN Messenger - thanaruk-dekhong_thekops@hotmail.com
ขอบคุณครับเป็นวิทยาทานครับ
อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย     ชนะตนนั่นแหละ เป็นดี