ผู้เขียน หัวข้อ: ยุคสมัยนี้  (อ่าน 1586 ครั้ง)

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ
ยุคสมัยนี้
« เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 02:36:49 »
ผมก็อยากจะไปฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระเหมือนกันนะครับ แต่ว่าสมัยนี้สะพานลอยก็เยอะ ตึกก็เพียบ อยากรู้ว่าจะเสื่อมมะครับ

แต่ใจจริงๆผมก็ว่ามะน่าเสื่อมมั้งน่าจะอยู่ที่ใจมากก่าใช่มะ ถ้ามีโอกาสได้ไปก็ว่าจะไปสักต์น้ำมันผมชอบโดยสาวนตัว

แล้วถ้าก่อนสักต์บอกพลวงพี่ว่าเกิดวันอังคาร ธาตุลม หลวงพี่จะสักต์แบบไหนให้หรอครับ มีแบบสักต์หนุนธาตุมะครับ

ขอบคุณ..............จาก อนาคตศิษย์บางพระ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: ยุคสมัยนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 05:50:36 »

ไม่เสื่อมหรอกครับ  ถ้าเสื่อมคงเสื่อมกันหมดแล้วครับ   ตั้งใจไปก้อเข้าไปเถอะครับ   เข้าไปบอกท่านว่าทำงานอะไรแล้วท่านจะให้เองนะครับ  หรือลองปรึกษาท่านดูก้อได้ครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 08:47:23 »
ครับ ทุกอย่างอยุ่ที่ใจ..

..การรักษาศีล และปฏิบัติตามข้อห้ามที่ตั้งไว้ ก็คงจะเพียงพอแล้วล่ะครับ.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 09:59:09 »
ธาตุก็มีส่วน 1% ครับ จากที่ศึกษามาครับ

บุญกุศลเดิม 33%

เครื่องรางของขลัง 33%

การทำตัวและจิตใจ 33%

ธาตุ 1%

เท่าที่ทราบมาไม่มีเอกสารอ้างอิงโปรดใช้พิจารณาในการอ่านจ้า ...
  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 11:05:39 »
ยุคสมัยเปลี่ยนแปลงได้ ความเจริญเปลี่ยนแปลงได้
แต่ความดีและความเชื่อมั่นในครูบาอาจารย์ย่อมยังคงอยู่เสมอครับ
ถ้าเราเชื่อมั่นและเป็นคนดี ทำตามข้อห้ามผมรับรองว่ายังไงก็ไม่เสื่อมหรอกครับ
หลวงตาที่ผมนับถือท่านเคยบอกว่า ถ้าใจแกถึงฉัน ใจฉันก็ถึงแกเองแหละ
 :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 พ.ย. 2551, 03:23:18 »
ต้องขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคนที่ตอบมานะครับ

ปล.กลับมาสักต์+หาเครื่องรางอีกรอบ ชอบที่สุดเลย

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 พ.ย. 2551, 03:52:53 »
ยุคนี้ มันต้องทันสมัยต้องใช้ถ่านไฟฉาย ตรากบ ไปไหนมาไหนไม่ต้องจุดไต้จุดคบ :005: :005: :005:
ตามยุค เดี่ยวนี้ ยังมีพระป้องกันระเบิดนิวเคลียร์ เช่น หลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลวงปู่ดู่ ฯลฯ

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 พ.ย. 2551, 10:54:20 »
ศรัทธาเท่านั้นครับ
ของไม่เสื่อมง่ายๆหรอกครับ
ยินดีต้อนรับว่าที่ศิษย์ใหม่น่ะครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 พ.ย. 2551, 08:06:07 »
 :016: "จิต" :015:    เท่านั้น รู้ทำผิดรีบขอคมา แต่พยามอย่าด่าบุพการีย์ใคร จะได้ สบายๆครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 พ.ย. 2551, 02:56:06 »

ถ้างั้นก็สบายเลยครับผมก็เป็นคนที่ดีดี๊ดีคนหนึ่ง