ผู้เขียน หัวข้อ: จะจับพระ หรือวัตถุโบราณชิ้นใด ถ้าแท้แล้วไซร้ ต้องสอบทานด้วยว่า มากับคำสาปหรือไม่  (อ่าน 4449 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล

อันเตวาสิกนี้ ข้าพเจ้าจะขอกล่าวถึงบุญกรรมบารมี ของผู้ที่ถือครองวัตถุมงคล จากบรรพกาลแล้วประสบแต่ปัญหา และหรือความล่มสลายเช่นเดียวกับข้าพเจ้าว่าพี่น้องที่รักทุกท่านครับ ท่านรักของของท่านไหม ถ้าท่านรักได้เจ้าของเขาก็รักได้ พระหรือวัตถุมงคลยิ่งอายุนับพันหรือ นับ
ร้อยปีที่ท่านไปได้มา เขาไปขุดมาจากไหนท่านรู้หรือไม่ แล้วเขาให้หรือไปโขมยเขามาล่ะท่านรู้ไหม ก่อนสิ้นลมเขาท่องบ่นมนต์คำสาปใดสำหรับผู้ล่วงล้ำไว้ หรือ สังหารสิ่งใดเฝ้าไว้ มิให้ไปผุดเกิดจนกว่าเจ้าของจะมารับสิ่งที่เฝ้าไว้ล่ะท่านทราบไหม

อันข้อความที่ข้าพเจ้าพูดต่อไปนี้ครับพี่น้อง เป็นขอ้เท็จจริงที่ประสบพบมาและ หรือผู้ใหญ่ที่เคารพประสบมา

พี่น้องชาวบางพระคงทราบดีว่าข้าพเจ้าชอบอนุรักษ์พระและวัตถุโบราณ เป็นจิตใจ และไม่คิดว่าจะมีอะไรทำอันตรายตนเองได้ แต่ไม่มีสิ่งใดยั้งยืนยงดอกนะ

วันนั้นมาถึงข้าพเจ้าได้พระพิฆเนศ โบราณขนาดเล็กห้อยคอได้สบายๆจากเฮียโต ท่านเมตตาให้มา ข้าพเจ้าดีใจมากจึงเอาขึ้นคอเลย
ก่อนั้นก็ได้เขาตะเครารุ่นแรกมา สารพัดปัญหาต้องแก้เต็มไปหมดแต่ก็แก้ได้นะ จนกระทั้งมาพบอาจารย์โจ้

อาจารย์โจ้ เป็นอาจารย์ ที่ได้รับวิชาจาก หลวงปู่คงวัดตะคร้อ และสายหลวงพ่อสิน และศึกษาเพิ่มสายหลวงพ่อฤษีลิงดำ
(คาดว่าใช่ปริเฉท7ดาราในการดูดวงเหมือนหมอกฤษถ้าพอใจดูให้)
ปฏิบัติตนแบบจี้กง คือกินเหล้าขาวเป็นชีวิต อาหารมีก็กินไม่มีก็ไม่กิน {อกแค่นี้พอครับ}

ท่านดูได้แม้แต่ ว่าบ้านเราเป็นอย่างไร หิ้งบูชาดีไหมแน่นไหม จะโดนทำของใส่ได้ไหม {หลับตาดูเหมือนเข้าถึงบ้านแม้จะไม่เคยไปเลย}
เมื่อวาน ก็ของขึ้น พระในมือลอยให้ทุกคนเห็นจะๆ {เด็กเอากล้องไปเล่นเลยถ่ายไม่ทัน} คงจะโกรธที่คนยืมพระปากน้ำไปไปทำหักเลยของขึ้น

ท่านดูให้แล้วบอกว่า พระที่แขวนนายไม่ต้องแขวนให้ล้นคอเพราะใจนายไม่ถึงพระ แล้วก็เช็กทีละ1องค์ ท่านหลับตาจับก่อนแล้วถึงดูให้แบบปกติ ไปจนถึงพระพิฆเนศ ไม่ของใต้ก็เขมร ท่านบอกแรงมาก พระเขาตะเครารุ่น1มาก ปากชาเลย

ท่านขอแต่เราไม่ให้เพราะมีองเดียว มาทราบทีหลังว่า พระนี้เขาไม่ให้นะ อีกอย่างคือบารมีเราไม่ถึง
{ความเชื่อส่วนตัว} ข้าพเจ้าแขวนพระ 50องค์ทุกวัน และแขวนพระพิฆเนศ ได้ไม่ร้อนแต่เบลอๆเลื่อนลอย แต่พอเหลือ1องค์ ขึ้นแทบไม่เป็นท่าเลย เลยได้คิดว่า

พระที่ดีของแต่ละคนต่างกัน คาถาที่เกิดผลแต่ละคนก็ต่างกัน และไม่ว่าเกราะป้องกันสารพัดรอบบ้านดีเพียงใดแต่ถ้า ถูกโจมตีจากในตัวเอง
ก็รอดยาก

เลยเป็นข้อเสนอแนะพี่น้องที่ชอบวัตถุโบราณทุกท่าน สิ่งใดขึ้นคอแล้วร้อนแปลว่าท่าไม่อยากอยู่กับเราละ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ย. 2551, 01:10:56 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
แต่วิธีแก้ก็มีครับ เช่นเทพที่สร้างโดยคนวรรณะสูงหรือเชื้อเจ้าแต่สมัยโบราณ เราสามารถใช้บารมีของ ผู้สร้างพระกรุเก่าเช่น พระขุนแผนวัดบ้านกร่าง หรือวัดใหญ่ชัยมงคล (อาศัยพระบารมีสมเด็จพระพันรัตน์วัดป่าแก้ว และสมเด็จพระนเรศวรมหาราช) แขวนคู่กับเครื่องรางสายเทพที่สูงๆเหล่านั้นได้ครับ

เพราะถ้ายิ่งแรง ผลที่ได้ยิ่งไวยิ่งดีด้วย บุญรักษาครับพี่น้อง
ดูพระ ถ้าไม่แท้ให้พูดว่า สวยแต่ผมไม่เป็นครับ
ดูแล้วไม่ชอบให้บอกว่า พระ ดังท้องที่ครับ ห้ามบ่น หรือดูถูกพระ มิฉะนั้นจะเข้าตัว ^^

ควรลง จักรนารายน์ และหมัดธนูถ้าท่านต้องการสัมปผัสวัตถุมงคลสม่ำเสมอและเลือกไม่ได้ว่า เป็นของติดคำสาปหรือไม่
(คำสาบคือ ทำอะไรก็ติดขัด สุขภาพไม่ดีการงาการค้าไม่ได้)ลองเอาพระหรือวัตถุมงคลนั้นออกหรือเสริมบารมีตนเองด้วยวัตถุมงคล
ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ bangron

• ทุติยะ
  • **
บทความน่าสนใจ ผมไม่เคยทราบมาก่อนว่า จะจับพระบูชาแล้ว มีคำสาปมาด้วย อันตรายมาก