ผู้เขียน หัวข้อ: พระคาถามหาโองการเถรตำแย ถอนสรรพอวมงคลทั้งหลาย  (อ่าน 18758 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ในทางไสยศาสตร์ไทยนั้น มีบททางถอดถอนที่เป็นบทใหญ่คือ
ธรณีสาร
มหาเถรตำแย
ถือว่าเป็นบทหลักในการถอดถอน คุณไสย คุณผี ทั้งมวล สำหรับมหาโองการเถรตำแยเป็นพระมนต์ในการถอนคุณไสยต่างๆๆ หลวงพ่อขวัญท่านก็ใช้บ่อยประจำ ในการถอนสิ่งอัปมงคลทั้งหลาย รวมทั้งยังสามารถถอนศาลหรือสิ่งอัปมงคลต่างๆได้ครับ พระโองการว่าดังนี้ครับ

โอม นะโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ เอหิ ตะถา ภะคะวา เอหิ มากูจะเรียกพระอิศวร พระนารายณ์ผู้เป็นเจ้า เธอจึงจะลงมาขว้างด้วยจักร์ พวกเหล่าอสูรยักษ์ก็ยันๆระยอๆ มึ งเร่งงันๆงอๆ ลงไปอยู่ใต้พระมหาสมุทร มึ งเร่งซุดๆลงไปใต้บาดาล มูละๆมูไรๆ หมู่ทหารมิอาจต้านทานทน ด้วยพระเวทย์พระมนต์ของกูได้ โอม มาละวา มหามาละวา กูจะเผ่าๆแหกๆ กูจะตีมึ งให้แตกแยกรุดซุดหนีเร็วพลันทันที กูจะปัดมึ งเสียบัดนี้ โอมนะโมเมมารา ฝ่ายฝูงมารแลฝูงผีทั้งหลาย มึ งเร่งยักย้ายออกไปให้พ้น หาไม่กูจะฟันด้วยพระขรรธ์ต้นให้ขาด กูจะฟาดด้วยพระขรรธ์ไชยศรีห้เด็ดระงับ จะสับด้วยมีดตรีเพ็ชร์ให้แหลกให้สูญ สวาหะ สวาโหม โอม นะโม พุทธัสสะ โอมนะโมธัมมัสสะ โอมนะโม สังฆัสสะ พระครูปัทยายให้กรรมสิทธิ์แก่กู หุลู หุลู สวาหาย @@
ขึ้นชื่อว่า โองการต้องอ่าน นะท่าน อ่านออกเสียงดังและห้าวๆๆ จดใส่สมุดข่อยเวลาอ่านก็ดูขลีง

นำมาจาก http://www.buddhakun.com/
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ดีคับแต่ตรงคำว่า ก็ยันๆระยอๆ มูละๆมูไรๆ  มึงเร่งงันๆงอๆ  มึงเร่งซุดๆ   อ่านยังไงครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
พวกเหล่าอสูรยักษ์ก็ยันๆ   *****
ระยอๆ  ระยอระยอ
มึงเร่งงันๆ ***
งอๆ  งองอ

ขอรับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
อ่านโองการ ท่องโองการขลังๆนี่  เรียกว่า พอตัวเลยครับ  สาธุๆ  :054: :054: