ผู้เขียน หัวข้อ: " ถามผู้รู้ค่ะ มีคาถาถอดของได้ชั่วคราวเมื่อจำเป็นด้วยหรอคะ "  (อ่าน 4552 ครั้ง)

pru

• บุคคลทั่วไป

เพื่อนบอกว่า  มีคาถาที่สามารถถอดของได้ชั่วคราว  ณ เมื่อเวลาเราเหตุจำเป็น เเละก็สามารถปลุกกลับ

หลังจากนั้น 1 วันหรอคะ ...  มีเเบบนั้นจริงๆหรอคะ

pru

ลืมบอกไปคะ อันนี้ในกรณี ลงนะหน้าทอง เเละสาริกาลิ้นทองคะ ที่เพื่อนบอกว่าถอดขงได้ชั่วคราว (เจ้าของกระทู้)

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
ไม่เคยได้ยินเลยครับ มีด้วยเหรอ งั้นถ้าคนที่คิดจะทำไม่ดีก็ถอดของออกแล้วไปทำชั่วเสร็จแล้วกลับมาปลุกของใหม่ คาถาและรอยสักที่พระอาจารย์ให้ไว้ยึดเหนี่ยวจิตใจคงไม่มีความหมาย เรามีของดีแล้วก็ปฎิบัติตัวให้ดีกันเถอะครับ

Shot at 2007-06-26

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
ผมไม่ได้หมายความว่าคุณจะไปทำไม่ดีนะครับ ผมหมายถึงบุคคลอื่นๆที่คิดจะทำแบบนี้

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมว่าคุณลองถามพระอาจารย์ที่ลงของให้จะชัวร์กว่า100% ;) ;) ;)

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
มีด้วยเหรอครับ....ผมไม่เคยได้ยินเลยครับ ทางที่ดีลองถามอาจารย์ที่สักยันต์ให้ดีกว่านะ จะแน่นอนที่สุดครับ

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
ขอคาถา หัวใจนายขนมต้ม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ก.ย. 2549, 02:03:31 »
ขอคาถา หัวใจนายขนมต้ม มีผู้รู้ มั้ย จ้า
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

444

มีครับและก็มีคาถาปลุกและคาถาเสกด้วย แต่โดยมาอาจารย์ท่านจะไม่ให้กันง่ายๆครับ คงจะต้องให้เฉพาะลูกศิษย์ที่ผ่านการทดสอบแล้ว ซึ่งเป็นคาถาที่ใช้กันมาตกทอดมาตั้งแต่สมัยอยุธยาครับ

วิโรจน์

ปัจจุบันยังมีคนทำได้อีกเหรอ

• สัตตมะ
  • **
 รบกวน ขอคาถา หัวใจนายขนมต้ม หน่อย นะครับ ท่านผู้รู้

• สัตตมะ
  • **
รบกวน ขอคาถา หัวใจนายขนมต้ม หน่อย นะครับ ท่านผู้รู้ bangrajan01@hotmail.com

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
น่าจะมีจริงน่ะคราบ.....แต่คงทำไม่ได้ทุกคนไปหรอกคงต้องที่เรียนมาเป็นพิเศษ แบบนี้อะ.......เคยอ่านบทความ เกี่ยวกับ ขุนช้าง ขุนแผน พ่อขุนแผ่นต้องโทษ จากประเจ้าแผ่นดินต้องถูกประหาร ตัดหัว แต่ทำไงก็ ฆ่าไม่ตาย ฟันไม่เข้า ว่างั้นละ แต่ ขุนไกร พ่อ ขุนแผน ด้วยเป็น ชาย ชาติทหาร และเป็นประสงค์ ของเจ้าแผ่นดิน ที่เป็น เจ้าชิวิต ของคนทีกคน ก็เลยถอดของตัวเองออก จึงสามารถ ประหาร  ได้เป็นต้น แต่ก็เป็นเพียง แค่เรื่องเร่ากันมา ไม่รู้ตอนนี้แบบนี้ยังจะมีอยู่ไหมคราบ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ MR.saddd

• ตติยะ
ไม่รู้สิครับ

ไม่เคยได้ยินเหมือนกัน

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ถอดของเมื่อจำเป็น  เงื่อนไขของคำว่าจำเป็นมีขอบเขตแค่ไหน เรื่องนี้ต้องศึกษาให้เข้าใจนะครับ

ท่านให้ถอนได้ เมื่อคราวจำเป็นจริงๆ  ไม่ใช่ว่า จำเป็นเพราะอารมณ์ หรือ เรื่องเล็กๆน้อยๆ  ของคนเรา

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
สำหรับผมแล้วยังหาเหตุผลที่ต้องถอดของออกจากตัวไม่ได้เลย...ถอดทำไมน๊า... :043: :043:
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ถ้าผมจำไม่ผิด คือถอดของไปเลย กรณีท่านขุนไกรคือ ถอยออกนั่นเอง คือไปเลย ก็ดีกว่าให้คนอื่นทำให้เสื่อมขอรับ เพราะหากเขาประหารไม่ได้
ทางที่จะตายคือแทงศูลย์ แทงรูก้นทะลุทางปาก กับกดน้ำตาย ไม่ก็ทุบให้ป่นตาย ซึ่งหัวขาดทรมานน้อยสุดขอรับพี่น้อง

หนึ่งในนั้นคือ คาถาถอนโบสถ์ ก็เป็นคาถาที่นิยมใช้กันขอรับพี่น้อง

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็