ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นทหารครับ สอบถามเรื่องสัก หน่อยครับ  (อ่าน 9746 ครั้ง)

ออฟไลน์ กัน

• ตติยะ
สวัสดีครับ ทุกท่าน พอดีสนใจเรื่องการสักน่ะครับ
ผมรับราชการเป็นทหาร อยากจะสอบถามว่า ถ้าจะสัก ควรสัก ลายอะไรที่เหมาะกับทหาร และทางเมตตา (เผื่อเจอนาย งี่เง่าครับ)
ที่วัดบางพระ ถ้าผมจะไปสัก จะไปขอสักกับพระท่านใด ไปได้ทุกวันหรือเปล่าครับ (ยกเว้นวันพระหรือเปล่าครับ) มีค่าครู กับข้าวของเครื่องใช้อะไรบ้างที่ต้องเตรียมไปน่ะครับ

ผมว่าจะสักในวันพรุ่งนี้ จันทร์ที่ 23 ก.พ. น่ะครับ  พวกพี่ๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบพระคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ donutt

• ตติยะ
    • อีเมล
ไปได้ทุกวันครับ วันจันทร์คนน่าจะน้อย เรื่องพานครูไปที่วัดจะมีไห้บูชาครับ น่าจะไม่เกิน60 ค่าพานครู25บาท สักกับท่านใดก้แล้วแต่ศรัทธาครับ ขลังเก่งทุกท่านครับ
เดี๋ยว ไห้ท่านพี่ในบอด มาแนะนำเพิ่มเติมครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวัสดีครับ ทุกท่าน พอดีสนใจเรื่องการสักน่ะครับ
ผมรับราชการเป็นทหาร อยากจะสอบถามว่า ถ้าจะสัก ควรสัก ลายอะไรที่เหมาะกับทหาร และทางเมตตา (เผื่อเจอนาย งี่เง่าครับ)
ที่วัดบางพระ ถ้าผมจะไปสัก จะไปขอสักกับพระท่านใด ไปได้ทุกวันหรือเปล่าครับ (ยกเว้นวันพระหรือเปล่าครับ) มีค่าครู กับข้าวของเครื่องใช้อะไรบ้างที่ต้องเตรียมไปน่ะครับ

ผมว่าจะสักในวันพรุ่งนี้ จันทร์ที่ 23 ก.พ. น่ะครับ  พวกพี่ๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ทหารก็สัก หนุมาน (ทหารเอกพระราม) ดูเหมาะสมดีครับ หรือพญาครุต ก็ได้เหมาะกับราชการดีครับ

แต่ทุกอย่างก็เป็นสิ่งดีทั้งสิ้นครับ ขอกรายพระอาจารย์ รับการสักได้ทุกกุฏิครับผม ค่าใช้จ่ายดังนี้ ...

ทางวัดไม่ได้เรียกร้องอะไร ค่าครูแค่ 25 บาทเท่านั้น ค่าดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ ที่มีให้ภายในวัด 60 บาทครับ...  :089:

ออฟไลน์ กัน

• ตติยะ

ทหารก็สัก หนุมาน (ทหารเอกพระราม) ดูเหมาะสมดีครับ หรือพญาครุต ก็ได้เหมาะกับราชการดีครับ

แต่ทุกอย่างก็เป็นสิ่งดีทั้งสิ้นครับ ขอกรายพระอาจารย์ รับการสักได้ทุกกุฏิครับผม ค่าใช้จ่ายดังนี้ ...

ทางวัดไม่ได้เรียกร้องอะไร ค่าครูแค่ 25 บาทเท่านั้น ค่าดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ ที่มีให้ภายในวัด 60 บาทครับ...  :089:

ครับพี่ แล้วสามารถไปกราบ สัก ได้ตั้งแต่กี่โมงครับ ถ้าไปจากกรุงเทพ (เริ่มต้นจาก ปิ่นเกล้า) ไปเส้นทางไหนครับ พอดีจะขับมอไซด์ไปน่ะครับพี่

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ

เป็นทหาร ต้องสักเมตตาครับเดี๋ยวนี้ นายงี่เง่าหรือไม่ อยู่ที่ตัวเราวางตัวเองด้วยครับ ไม่เห็นมีอะไรนะ วางตัวดีๆสักอย่าง งี่เง่ามากก็ จดหมายร้องเรียนบ่อยๆถี่ๆ
แนะนำ ยันครู 9 ยอดและ ยันเกราะเพชรครับ
อยากให้เลือกสักน้ำมันก่อนก็ดีนะครับ

ไปวันจันทร์เช้าๆ ดี สักกับพระอาจารย์อะไรก้ได้ ครับ
บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
รับราชการ หนุมานก็ดีครับ
อาสาเจ้านายดีครับ  :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
รายละเอียดต่างๆ ของเรื่องการสัก ค่าครู การเดินทาง พี่โองการยันนะรังสี ตอบไว้ในกระทุ้นี้แล้ว ลองศึกษาดูครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.0.html

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ไปครั้งแรกๆ ยันต์ครู  ถ้าไหวก็หนุมาน ยาวไปเลย  ชัวร์ครับ พี่ๆบอกไว้แล้ว ติดเมตตาไว้สะหน่อยก็ดี 

ไปเช้า ๗ โมง สบายครับ ถ้าเป้นกุฎิพระอาจารย์ญา 

ถ้าจะสักน้ำมันกับพระอาจารย์ติ่ง สายหน่อยก็ได้ครับ ๙ โมงเช้าจะสะดวกกว่า   :016:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เรื่องเวลานั้น ควรเป็นหลัง 8 โมงเช้า และ ก่อน 6 โมงเย็น  เพราะ ช่วง 6 โมงหลวงพี่ท่านทำวัตร ครับ  :089:

แต่ช่วง 17.30 น. หรือ 5 โมงครึ่ง หลวงพี่ท่านก็เริ่มวางเข็มกันแล้วครับ ขอให้โชคดีนะครับ

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
ถ้ามาจากเส้นปิ่นเกล้าวิ่งตรงมาเลยครับจะมาบรรจบ ถนนเส้นเพชรเกษม (จำไม่ได้ว่าเรียกว่าถนนอะไร)ก็จะมีสะพานเลี้ยวขวาตามทางมาเลยครับ วิ่งตรงมาเรื่อยๆจะมีสามแยกเลี้ยวขวามา อ.นครชัยศรี พอเข้ามาก็ตรงมาเรื่อยๆ จะเจอสามแยกอีกทีก็เลี้ยวซ้าย แล้วก็ตรงมาเรื่อยๆ จะเจอสามแยกเลี้ยวขวาเข้าตลาด เลี้ยวซ้ายจะมีทางตรงมาเรื่อยๆ จะมีป้ายบอกทางไปวัดบางพระอยู่ครับ แถวนั้นจะมีชื่อคล้ายๆกัน (วัดกลางบางพระ) แต่ก็จะเข้ามาเส้นทางเดียวกันแต่วัดกลางบางพระจะถึงก่อน ส่วนวัดบางพระจะเลยมาอีกทางขวามือก่อนขึ้นสะพานครับ ลองมาเรื่อยๆครับ ไม่เข้าใจสอบถามคนข้างเอาก็ได้ครับ  เดินทางปลอดภัย บารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองครับ

ออฟไลน์ กัน

• ตติยะ
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านครับ ผมกำลังจะเดินทางไปแล้วครับ จะไปขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น แล้วขอเมตตาจากพระอาจารย์ แล้วเดี๋ยวกลับมาแล้ว จะมาเล่าให้ฟังครับ :050:

ออฟไลน์ sharppy

• ปฐมะ
  • *
อยากสอบถามครับว่าการที่เราจะไปสักที่วัดจำกัดอายุไหมครับว่าต้องเท่าไรขึ้นถึงจะไปสักได้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

เป็นทหาร ต้องสักเมตตาครับเดี๋ยวนี้ นายงี่เง่าหรือไม่ อยู่ที่ตัวเราวางตัวเองด้วยครับ ไม่เห็นมีอะไรนะ วางตัวดีๆสักอย่าง งี่เง่ามากก็ จดหมายร้องเรียนบ่อยๆถี่ๆ
แนะนำ ยันครู 9 ยอดและ ยันเกราะเพชรครับ
อยากให้เลือกสักน้ำมันก่อนก็ดีนะครับ

ไปวันจันทร์เช้าๆ ดี สักกับพระอาจารย์อะไรก้ได้ ครับ
บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง

คัยพอมีรูปยันต์เกราะเพชร บ้างครับ
แล้ว ถ้าทำงานเอกชน ควรสักรูปใด ดี ครับ
ได้เก้ายอดมาเเร้วคับ

• อัฏฐมะ
ทำงานเอกชน สักเมตตาก็ดีครับ เน้นค้าขายไว้ พวกสาริกา ยันต์เมตตาต่างๆ

พ่อปู่ฤาษีก็ดีครับเป็นเครื่องยิดเหนี่ยวจิตใจ ในการทำมาหากิน ขอให้พบแต่ความสุขครับ ขอบคุณครับ  :089:

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ทำงานเอกชน สักเมตตาก็ดีครับ เน้นค้าขายไว้ พวกสาริกา ยันต์เมตตาต่างๆ

พ่อปู่ฤาษีก็ดีครับเป็นเครื่องยิดเหนี่ยวจิตใจ ในการทำมาหากิน ขอให้พบแต่ความสุขครับ ขอบคุณครับ  :089:

ยืนยันตามท่านโจรฯ ครับ สักสาริกาบางพระเมตตาจริงๆ

พาน้องคนหนึ่งไปสักมา  มีอะไรดีๆ เข้ามาแบบรู้สึกได้ รู้สึกเจ้าตัวจะติดใจสะแล้ว

ไม่ได้มีอะไรมากเลยครับ  แค่เก้ายอด กับ สาริกา   (แล้วถ้าได้อย่างอื่นเพิ่มอีกละ  หุหุ)

ที่ชอบมาบอกให้ผมได้ยินก็คือ "รู้แบบนี้สักไปนานแล้ว"    :005:  :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2552, 05:07:18 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ยันต์แม่ทัพไงคับสุดยอด

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณคำแนะนำ ท่าน "โจรสลัด" กับ ท่าน "อชิตะ"  ครับ
เห็นท่าน "นายต้นน้ำ" ตอบกระทู้ข้างต้น ถึงยันต์แม่ทัพ 
ท่าทางจะมหาอำนาจดี  น่าสนใจครับ  พอดีมีลูกน้องหลายคนอะครับ
พอมีรูป "ยันต์แม่ทัพ" ให้ชมบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ กัน

• ตติยะ
 :005:ครับมาแล้วครับ หลังจากไปที่วัดบางพระมา ไปถึงประมาณ 8 โมง กว่าๆ ไม่รู้ว่าอะไรอยู่ตรงไหน เห็นมีมอไซด์จอดอยู่เลยไปจอดบ้าง เจอลุงคนนึง

เลยสอบถามแก ได้ความว่า เข้าไปสักได้เลย แล้วชี้ไปทางกุฏิที่อยู่หน้าแก บอกว่าค่าดอกไม้ และอื่นๆ  60 บาท

ก็รับจากแก แล้วเดินเข้าไป มีคนกำลังสักอยู่ และมีคนรออยู่ 3 คน

ก็นั่งรอด้วยความตื่นเต้นครับ ช่วงรอก็มีเพื่อนๆ ผู้หญิงเข้ามา เห็นเขาวางชุดดอกไม้ เลยเอาไปวางด้วย แล้วถามว่าเราบอกพระอาจารย์ได้มั้ยว่าต้องการสักอะไร

น้องเขาบอกว่าได้ แต่ในใจผมไม่กล้า เห็นท่านพระอาจารย์ท่านไม่ยิ้มเลย  ก็เลยถามน้องผู้หญิงว่าท่านชื่ออะไร น้องเขาบอกว่า พระอาจารย์นัน

แล้วถามว่า ปกติท่านสักองค์เดียวเหรอ น้องเขาเลยบอกว่า ปกติจะมี 3 - 4 องค์ แต่วันนี้มีพระอาจารย์นัน องค์เดียว

ก็รอจนถึงคิว  เข้า กราบพระอาจารย์ แล้วบอกท่านว่า ผมเป็นทหาร มาขอเมตตาจากพระอาจารย์

ท่านก็ให้หันหลัง แปะภาพ ที่ต้นคอ แล้วเริ่มลงเข็ม เสียว+เจ็บ สุดๆๆ แต่ก็ทนจนสำเร็จครับ

ออกมาเป็นแบบนี้ครับ

รู้แต่เพียงว่า 9 ยอด แต่ไม่รู้ว่า 9 ยอดอะไรครับ

(เพราะผมเห็น เพื่อนคนอื่น เขาได้ 9 ยอด แล้วดูเหมือนจะมีรูปสัตว์ตรงฐาน 9 ยอดด้วย เลยคิดว่า 9 ยอดน่าจะมีหลายประเภทน่ะครับ)

หลังจากนั้น ก็ลงมา คุยๆ กับน้องที่เขาสักแล้ว บอกว่า จะขอสักเพิ่มได้มั้ย น้องเขาบอกว่าได้

แต่ช่วงนี้ คนเริ่มมาเยอะมากแล้วครับ

ก็เลยไปต่อคิว ให้พระอาจารย์ลงเข็ม แล้วได้แบบนี้มาครับ

ซึ่งผมไม่ทราบว่า นี่คืออะไร แล้วมีพุทธคุณอย่างไรครับ

จะรบกวนพี่ๆ ช่วยบอกให้ทราบด้วยครับ

ขอบคุณครับ

อ้ออีกนิดนึงนะครับ ถ้าผมอยากได้ หนุมาน สำหรับทหารจริงๆ ผมขอแล้วท่านจะให้มั้ยครับ ผมว่าวันพุธนี้จะไปอีกน่ะครับ

( อ้อ พอกลับมาบ้านบารมีหลวงพ่อเปิ่นท่านมากจริงๆ ผมไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลย เหมือนว่าวันนี้ไม่ได้ไปทำอะไรมาเลยครับ  ผมชักเริ่มติดใจเข็มแล้วดิคับ อยากได้เต็มหลังเหมือนพวกพี่เขาเลย :005: :005: :005: :005: :005: :027:)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เก้ายอดมีอย่างเดียวครับท่าน ที่ว่ามีสัตว์นั่น น่าจะหมายถึง สาริกาหน่ะครับ จะอยู่ข้างล่าง 9 ยอดครับ ด้านล่างเป็นนะ ล้อมด้วยหัวใจพระฉิมพลี นะชาลีติ เด่นทางด้านโภคทรัพย์ครับผม ยินดีด้วยนะครับ  :001:

ออฟไลน์ กัน

• ตติยะ
เก้ายอดมีอย่างเดียวครับท่าน ที่ว่ามีสัตว์นั่น น่าจะหมายถึง สาริกาหน่ะครับ จะอยู่ข้างล่าง 9 ยอดครับ ด้านล่างเป็นนะ ล้อมด้วยหัวใจพระฉิมพลี นะชาลีติ เด่นทางด้านโภคทรัพย์ครับผม ยินดีด้วยนะครับ  :001:

อ้อครับ ผมก็เลยงงว่า เอ กลับมาบ้านให้น้องถ่ายรูปให้ดู แล้วนึกถึงของเพื่อนที่เข้าไปก่อน ทำไมไม่เหมือนกันครับ เข้าใจแล้วครับ

แล้วตรง นะ ล้อมด้วยหัวใจพระฉิมพลี นะชาลีติ เด่นทางด้านโภคทรัพย์  ช่วยขยายความให้ผมหน่อยครับ หมายถึง เ่นทางด้านค้าขาย รวย หรือยังไงครับ

แนะนำเด็กใหม่อย่างผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

อีกนิดครับ ถ้าวันพุธผมไปอีก ต้องไปหาพระอาจารย์เดิมหรือเปล่าครับ แล้วท่านจะต่ออะไรให้ผมครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

อ้อครับ ผมก็เลยงงว่า เอ กลับมาบ้านให้น้องถ่ายรูปให้ดู แล้วนึกถึงของเพื่อนที่เข้าไปก่อน ทำไมไม่เหมือนกันครับ เข้าใจแล้วครับ

แล้วตรง นะ ล้อมด้วยหัวใจพระฉิมพลี นะชาลีติ เด่นทางด้านโภคทรัพย์  ช่วยขยายความให้ผมหน่อยครับ หมายถึง เ่นทางด้านค้าขาย รวย หรือยังไงครับ

แนะนำเด็กใหม่อย่างผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

อีกนิดครับ ถ้าวันพุธผมไปอีก ต้องไปหาพระอาจารย์เดิมหรือเปล่าครับ แล้วท่านจะต่ออะไรให้ผมครับ
โชคลาภ โภคทรัพย์ เงินทอง ธนสารสมบัติ เมตตาดีครับผม :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ได้คับพระอาจารย็รูปไหนก้อได้คับท่านเก่งทุกรูปคับ

ออฟไลน์ กัน

• ตติยะ

ได้คับพระอาจารย็รูปไหนก้อได้คับท่านเก่งทุกรูปคับ

ขอบคุณท่านทั้งสองครับ อีกนิดครับ ถ้าผมอยากได้รูปหนุมาน คือจะขอพระอาจารย์ก็จดๆจ้อง ไม่กล้า กลัวท่านจะว่าให้  ผมสมควรขอมั้ยครับ (ถ้าขอได้ สมควรไปขอกับพระอาจารย์องค์ไหนครับ) หรือไม่ได้ครับ ต้องแล้วแต่ท่านอาจารย์ ค่อยๆต่อเติมไปเรื่อยๆ สุดแล้วแต่บุญน่ะครับ

• อัฏฐมะ
ยินดีด้วยครับ   :053:  :053:

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ค่อยๆเป็นค่อยๆไปดีกว่านะครับ ได้ยันต์ครูไว้คุ้มครองตัวให้ครบ นะครับ..

..ไปคราวหน้าถ้าคนไม่เยอะ ก็คงได้แปดทิศ..

..ถ้าคนเยอะก็คงได้สาริกา..

..เด๋วต่อไปก็คงได้หนุมานนะครับ..

..เอาใจช่วยครับ สู้ๆ..

..แล้วจะรุ้ ว่าเค้าร่ำลือกันว่าติดเข็มน่ะ มันมีจริง  02;..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2552, 11:41:23 โดย ack01 »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ค่อยๆเป็นค่อยๆไปดีกว่านะครับ ได้ยันต์ครูไว้คุ้มครองตัวให้ครบ นะครับ..

..ไปคราวหน้าถ้าคนไม่เยอะ ก็คงได้แปดทิศ..

..เด๋วต่อไปก็คงได้หนุมานนะครับ..

..แล้วจะรุ้ ว่าเค้าร่ำลือกันว่าติดเข็มน่ะ มันมีจริง  02;..

ยันต์ถัดจากยันต์แปดทิศลงมา คือยันต์อะไร ครับ   :062:

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
ยันต์ลงมาจากแปดทิศน่าจะเป็นแม่ทัพครับ แล้วต่อไปก็หนุมานครับ
นี่หลังผมสวยจับใจมั๊ยครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
หนุมาน หรือ เมตตาก็พวกยันต์ต่างๆก็มีมากมาย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยันต์ลงมาจากแปดทิศน่าจะเป็นแม่ทัพครับ แล้วต่อไปก็หนุมานครับ
นี่หลังผมสวยจับใจมั๊ยครับ

ยันต์ที่อยู่ระหว่างหงส์คู่ เรียกยันต์อะไร ครับ  :062:
สวย จิงๆ ครับ สุดยอด  :015: :015: :015:
อยากได้มั่ง อะ  :002: :002: :002:

ออฟไลน์ ศิษย์มีครู

• ทุติยะ
  • **
ยินดีด้วยคาฟฟฟฟ

• ผู้คุมกฎ

ยันต์ถัดจากยันต์แปดทิศลงมา คือยันต์อะไร ครับ   :062:

ยันต์เจ็ดยอด ของหลวงพี่แป๊วครับ ...

ยันต์ที่อยู่ระหว่างหงส์คู่ เรียกยันต์อะไร ครับ  :062:
สวย จิงๆ ครับ สุดยอด  :015: :015: :015:
อยากได้มั่ง อะ  :002: :002: :002:

ยันต์แม่ทัพ ครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2552, 06:45:59 โดย ack01 »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ยันต์ถัดจากยันต์แปดทิศลงมา คือยันต์อะไร ครับ   :062:

ยันต์เจ็ดยอด ของหลวงพี่แป๊วครับ ...

ยันต์แม่ทัพ ครับ..

งามหลาย ครับ 
อยากได้ .............. มั่ง อิอิ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยันต์แม่ทัพนี่ ถือว่าเป็นอีกยันต์หลักของวัดบางพระเลยนะครับ
อิอิ สวยจริงๆ ผมเห็นคนที่สักกับหลวงพี่นันส่วนมากก็มีแนวโน้มว่าจะได้กันเยอะครับ
 :050: แต่ที่เห็นหลวงพี่ท่านสักให้บ่อยที่สุดก็ตะกร้อครับ ไม่นับเก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย
ซึ่งเป็นยันต์ครู อิอิ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
แม่ทัพ น่ะท่าน พุฒซ้อนด้วย ก็แหล่มเรย พยายามศึกษาการเข้าหานายสู้ๆ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็