ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาบูชาปลัดขลิกของวัดบางพระมีไหมครับ  (อ่าน 6879 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
อยากได้คาถาครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ต้องรอผู้รู้มาตอบละครับแต่
ผมเห็นที่ตัวปลัด มีรอยจาร กันหะเนะหะ นะมะพะทะครับ
น่าจะใช้แก้ขัดไปได้พลางๆก่อน
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
มีแต่ของหลวงพ่อเหลือ วัดสาวชะโงก คงจะใช้แทนกันได้นะครับ
ปลัดขลิกสายหลวงพ่อเหลือ เขาจะลงอักขระ หัวใจไว้ดังนี้
กันหะ เนหะ อุมะอุมิ  อิติกัตตา
คาถาบูชาว่าดังนี้
...โอมแม่น้ำสามจอก กูจะถอกขึ้นบนหลังคา โอมมะถอกขาว ถอกเขียว ถอกเยี่ยวรดผ้า ถอกฆ่าคนตาย ถอกขายคนกิน ถอกอินทนิน ถอกออกนอกฟ้า ป่าหิมพานต์ ถอกกินบ้านกินเมือง
...โอมอีจ้าย จักรวรรดิ์ ยกบัตรเมืองนนท์ ขุนพลลพบุรี ถือแยกแหกหี ตีกระเชียง ถอกแตด หนามแรดเกี่ยวควยช้าง คนหีกว้าง สะบัดหนอก นอนหงายแตดแห้ง นอนตะแคงแตดชุ่ม โอมมารุม มารุม ชำเราเอาเถิด
...โอมแม่น้ำสามจอก ถอกรดไม่หนาว ขี้เปลียก น้ำมะนาว โอมมะแยก แยก แหก แหก เพี้ยง เพี้ยง อะสังวิสุโลปุสะพุพะ.....
   และมีอีกบทหนึ่งเป็นของพระอาจารย์โด่ง วัดทุ่งเว้า
คาถาว่าดังนี้
...โอมเจ้าโลกคือตัวกู มีหีมีรู ต่างมาหาข้า อยู่ใต้หว่างขา โอมนะกระดอล่อหี ดูดอดีดี อาคัจเฉยะ อาคัจฉาหิ
มานิมามา หญิงมาชายมา โสมาเรสะ มามะมามา...
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม